หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: ซุปเปอร์สเปซ (Superspace)  (อ่าน 18567304 ครั้ง)
มาปล่อยของมั่ง ฟอนต์ซุปเปอร์สเปซ (Superspace) ขอรับ

ฟอนต์ซุปเปอร์สเปซ (Superspace) เป็นฟอนต์ที่เคยทำไว้นานแล้วภายใต้โปรเจคโค้ดเนม ฟรีดอม (Freedom)

ถึงเวลาที่จะนำมาขัดเกลาใหม่ ใส่น้ำหนักให้มันจนครบทั้งตัวปกติและตัวเอน เลือกติดตั้งได้ทั้งไฟล์ *.otf และ *.ttf
พิเศษกว่านั้นคือการทำตัวแบบเอนหน้า (Slant) ซึ่งคิดว่าน่าจะช่วยเพิ่มโอกาสในการออกแบบใหม่ๆ ให้กับผู้ใช้ด้วยครับ

แต่กลับมาครั้งนี้เรามีเงื่อนไขนิดหน่อย หากท่านนำผลงานของเราไปใช้ทั่วๆ ไป ที่ไม่เกี่ยวข้องในเชิงพาณิชย์
ท่านสามารถใช้ฟอนต์นี้ได้ฟรี! โดยไม่มีอะไรต้องกังวล

แต่หากท่านต้องการนำมันไปใช้เชิงพาณิชย์ หรือต้องการสนับสนุนความตั้งใจของเรา สามารถสนับสนุนเราได้
ในราคาเพียง 500 บาทครับ โอนมาได้เลยที่

เลขบัญชี 768-2-20679-3
นายจุติพงศ์ ภูสุมาศ
ธนาคารกสิกร

จากนั้นส่งรายละเอียดการโอนมาได้ที่อีเมล์ fontcraft@hotmail.com และเราจะออกเอกสารรับรองให้ครับผม

ข้อมูลคอมพิวเตอร์ฟอนต์: Superspace (ซุปเปอร์สเปซ)
Version 1.00 2015 by Fontcraft : Jutipong Poosumas

ออกแบบและจัดทำขึ้นเป็นโปรแกรมฟอนต์: Fontcraft
จุติพงศ์ ภูสุมาศ (Jutipong Poosumas)

Fontcraft รับออกแบบและจัดทำฟอนต์สำเร็จรูป
fontcraft.wix.com/fontcraft
www.facebook.com/fontcraft
fontcraft@hotmail.com
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 ส.ค. 2015, 14:51 น. โดย Fontcraft » บันทึกการเข้า
ตัวอย่างเพิ่มเติมของฟอนต์ตัวนี้นะครับ

ไฟล์ฟอนต์ครับ

https://www.dropbox.com/sh/ygottl6sj4akl2l/AACgB93TYLp8jK_nHUgVS5WOa?dl=0

และขออนุญาตไปแปะไว้ในกระจู๋เผยแพร่ฟอนต์ต่อไปก๊ะ

กรี๊ดดดดด สวยมาก เดี๋ยวส่งลิงก์ให้เพื่อนก่อนนะครับ หาใช้ฟอนต์แบบนี้พอดี

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เรียบร้อยครับ เดี๋ยวคงมีประเดิมไปคนนึง
แต่เพื่อนฝากมาบอกว่าน่าจะมีช่องทางให้จ่ายเงินได้ง่ายๆ ครับ
(อาจจะใส่เลขบัญชีเลยก็ได้) เพราะคนที่พร้อมจะจ่ายเขาหาวิธีนานแล้วชะงัก กร๊าก

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
แก้ไขข้อความเพิ่มเลขที่บัญชีเข้าไปแล้วครับผม

ตอนแรกก็ลังเลว่าจะหาช่องทางจ่ายเงินไงดี ในเมื่อมีผู้ใช้ฟอนต์ชี้นำแล้วก็เอาวิธีตรงๆ นี้เลยแล้วกันครับ

ขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับผม  ไหว้
อยากเก่งๆแบบนี้มั่งจัง แต่สงสัยคงอีกนานเลยเรา (แจ๋ว แจ๋ว)
ขอถามนอกเรื่องได้ไหมครับ

Fontcraft ได้ออกแบบ CI Exclusive Font ให้กับ MM Megamarket หรือเปล่าครับ

ลายเส้นมันคุ้นๆ
ไม่ได้เป็นคนออกแบบให้เจ้านั้นครับผม แต่ว่าลายเส้นเค้าน่ารักดีนะ  หื่น

ของผมมีที่ให้อารมณ์คล้ายๆ กันอยู่บ้าง แต่เป็นของแบรนด์ร้านอาหารไดฟุกุครับ

หน้า: [1]