หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: FontLab ปัจจุบันรองรับ Retina Display หรือยังครับ  (อ่าน 5593 ครั้ง)
เพิ่งมีคอมดีๆ ใช้กับเค้าครับ เป็น MacBook Pro Retina Display

คราวนี้เลยโหลด FontLab Demo มาลองติดตั้งดูก่อน และก็พบว่าตัวโปรแกรมดูเบลอมาก เหมือนซื้อจอดีๆ แต่ใช้งานไม่ได้เต็มที่เลย

เลยอยากจะถามว่าปัจจุบันโปรแกรมมันรองรับจอ Retina หรือยังครับ

มีรูปปลากรอบ

ขนาดจะรองรับ OSX เวอร์ชัน "ก่อนปัจจุบัน" ได้เต็มที่ มันยังไม่ได้เลยครับ ฮ่าๆ ฮือๆ
โปรแกรมนี้พัฒนาช้าครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
 กร๊าก กร๊าก อ่านหัวข้อแล้วหน้าแอนลอยมาเลย

นักเขียนการ์ตูนรายปี
คือจ่ายตังค์แล้วเพิ่งมารู้ข้อเสียต่างๆ นานา fuc yea

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
แต่ผมว่า Fontlab มันก็ดีสุดแล้วนะครับ กร๊าก หรือเพราะตูใช้อย่างอื่นไม่เป็น

perfectionist
โหย น้ำตาจะไหล ผมว่ามันก็ครบเครื่องจริงๆ น่ะครับ แต่ยามนี้ขอลองไปซบอก Glyphs ดูซักแปป
ใช่ครับดีสุดแล้วจริงๆ กร๊าก
คือพูดให้ชัดๆ คือดีกับภาษาอื่นที่ไม่ใช่ตัวละตินใช่มะ กร๊าก

ถ้าไปลดความละเอียดหน้าจอให้น้อยลง จะช่วยได้ไหม?? (ใช้apple เหมือนกันแต่ยังไม่มีRetinaใช้ ^^!)
ลง windows ในแมคแล้วก็ค่อยใช้โปรแกรม FL ก็ได้นะครับ (เพราะผมก็ใช้วิธีนี้)

เว็บส่วนตัว www.ijiryu.com
ต่อเลยนะ... คือว่าตอนนี้มีใครอัปเป็น OS X El Captain รึยังครับ

อัปแล้วจ้ะ

ดีกว่าเดิมมั้ยครับ , FL มีปัญหากว่าเดิมมั้ยครับ

ถ้าหมายถึงปัญหาด้านบน ยังอยู่ครบครับ กร๊าก

เจ๋ง

หน้า: [1]