หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: ชื่อฟ้อนต์ยกไว้ก่อนครับ (ยังไม่มี)  (อ่าน 4127 ครั้ง)

ฝากงานไว้พิจารณาครับ ฮิ้ววว
บรรยากาศโดยรวมของฟ้อนต์ประมาณนี้ครับ

รูปอักษรเป็นการร่วมมือกันระหว่างเรขาคณิตจากเครื่องมือสมัยใหม่ กับรูปแบบการเขียนมือด้วยปากกาปากตัด
ปรับองค์ประกอบด้านน้ำหนัก/องศาการลากเส้นตามแบบธรรมชาติการเขียนมือออกไป ให้ stem มีน้ำหนักเดียวตลอดเส้น

พัฒนา glyphs ไทยได้ครบ 5 น้ำหนัก ยังขาด ละตินครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 ก.ค. 2015, 16:09 น. โดย Wisit Po » บันทึกการเข้า
สวยมากเลยครับ กรี๊ดดดดด

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
เปรี้ยวมาก โวย

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ขอบคุณครับคุณ Ah! คุณ iannnnn
โปรดชี้แนะครับ ฮิ้ววว
เหลือการเชคเคิร์นอีก (หลาย) รอบครับ และจะขอความเห็นเกี่ยวกับไม้จัตวา: สามกิ่งแบบนี้พอยอมรับมั้ยครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 ก.ค. 2015, 17:09 น. โดย Wisit Po » บันทึกการเข้า
จัตวาสามกิ่งแบบนี้ ผมอ่านออก ผมให้ผ่าน  (แจ๋ว แจ๋ว)

ติดตาม และช่วยส่งเสียค่าเลี้ยงดูได้ที่ ธรรมดาสตูดิโอ
บิดๆ เบี้ยวๆ ดูแปลกถ้าจะใช้งานเป็นจริงเป็นจัง

แต่เห็นแล้วก็อารมณ์ดี
กรี๊ดดดดด

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ขอบคุณทุกท่านครับ ไหว้
หน้า: [1]