หน้า: 1 2 [3]

ผู้เขียน หัวข้อ: Terrarium Tutorial ฉบับ D.I.Y. ลูกทุ่ง  (อ่าน 47055 ครั้ง)
จริง  กร๊าก

เห็นๆ ทำกันนี่ แอบหวั่นไหวนะ อยากลองบ้าง
แต่กิจกรรมส่วนตัวตอนนี้ก็เยอะจะตายชัก รอดูห่างๆ ดีกว่าเนอะ

กรี๊ดดดดด โห้ย เข้ามาตามอ่าน
เห็นโมเดลเล็กๆ แล้ววางในสวยต้นไม้ อยากจะกรี๊ดดด ...

รอตามดูผลงานพี่พลัมฮับ
ตัดโมเดล เป็นกระต๊อบเล็กๆ ในทุ่งนา  กร๊าก

ท่องเที่ยวเป็นงานหลัก ถ่ายรูปเป็นงานรอง
วาดรูปเป็นงานอดิเรก ขายยาเป็นงานประจำ
นี่ดูลงทุนหนักข้อขึ้นเรื่อยๆ กร๊าก

เล่นไปเล่นมาหมดไปเยอะจริง  กร๊าก กร๊าก กร๊าก

ความสวยไม่รับประกัน แต่ความมันเดี๊ยนรับรอง
ทำขายพี่ได้มะ อยากได้มาตั้งโต๊ะทำงานอะ
อยากได้เป็น Shire อะ บ้านฮอบบิท  กรี๊ดดดดด

เฮ้ยยย พลัมลงสีสวยอ่ะ  โวย
ไม่ได้เข้ามาฟอนต์นานมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
มาเจออันนี้ ไปรีเซตรหัสมาเลย
อยากทำมาก กำลังหาดู ตู้ปลาเลย
ปล. คิดว่าอาจจะต้องติดหลอดไฟไหมครับ ผมว่าผมอาจต้องติดเพราะคงเอาไว้ด้านที่แสงแดดส่งถึงน้อย
โอ้โห้ ทาสี model ออกมาเนียนสีสวยมาก นี่กดสั่งโมเดลตัวขาวไปแล้วเหมือนกัน เดี๋ยวเอามาลองทำบ้าง ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ
หน้า: 1 2 [3]