หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอวิธีลงฟอนต์ เสร็จ พิมพ์ไทยได้หน่  (อ่าน 1787 ครั้ง)
ผมทำและลงฟอนต์ของตัวเองแล้ว แต่มันเขียนภาษาไทยไม่ได้ มีวิธีแก้ไหมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 เม.ย. 2015, 22:40 น. โดย BankJoongBaey » บันทึกการเข้า

BankJoongBaey
อธิบายคำถามใหม่อีกทีครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
คือผมทำฟอนต์เสร็จแล้วก็ลงฟอนต์เพื่อทดสอบ ปรากฎว่ามันพิมพ์ไทยไม่ได้ พิมพ์ได้แต่ตัวเลขกับภาษาอังกฤษครับ มีวิธีแก้มั้ยครับ

ทำอย่างไร ใช้โปรแกรมอะไร เทมเพลตไหน ทดสอบที่ไหน ฯลฯ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ก็ใช้ FontStudio 5 เทมเพลตใช้ NP Templete 4.00 ครับ ทดสอบใช้ Word 2010  (ไม่ได้) ,Vegas Pro 11 (ไม่ได้) ,Photoshop cs3 (ได้เฉยเลย)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 เม.ย. 2015, 16:51 น. โดย BankJoongBaey » บันทึกการเข้า

เข้าไปที่ Font Info แล้วเพิ่ม Thai เข้าไปครับ

หน้า: [1]