หน้า: 1 2 [3] 4

ผู้เขียน หัวข้อ: กรุฟอนต์ TS-Font ของ อ.ธงชัย ศรีเมือง  (อ่าน 172796 ครั้ง)
น่าจะหมดแล้วครับ อู้ย..
ที่จริงยังมีอีกเยอะเลยนะครับที่ อ.แกวางไว้ให้โหลดที่บล็อกบางตัว

อ้าวๆๆๆ กดไปแล้วพบว่าแกทำมาขายครับ ไม่ได้แจกฟรี ขออภัยๆๆๆ  หมีโหด~ หมีโหด~ หมีโหด~
(พอดีเมลคุยกันแต่ไม่เคลียร์ 555555  ฮือๆ~)

แต่ก็นะ งานระดับนี้แต่ทำมาขายชุดละ 1000 บาท (โคตรรรรรถูก)

แอบอ้าง
4 ชุด ชุดละ 1,000 บาท (1-1 ศรีเมือง) , (1-2 กัลญาณี ) , (2-1 วิจิตรศิลป) ,(4 ลีลาวดี)
tsfont@gmail.com โทร 092 9614615 , 085-7852732
สนใจโอนเงินมาที่ นายธงชัย ศรีเมือง บัญชีเลขที่ 801-0-93436-4 ธนาคารกรุงไทย สาขาจังหวัดนครศรีธรรมราช

ดูทั้งหมดที่เฟซบุ๊กของ TS-Font ครับ (ตูก็เพิ่งเห็นลิงก์นี้ตอนนั่งไล่รายชื่อหมดแล้ว หน้าแตก)

งั้นแก้เก้อด้วยการลงโฆษณาฟอนต์แกดีกว่า ฮ่าๆ ฮือๆ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ

ชุดที่ 1-1 ศรีเมือง

ชุดที่ 1-2 กัลยาณี

ชุดที่ 2-1 - วิจิตรศิลป์

ชุดที่ 4 (มีหน้านายแบบด้วย ยังกะ อ.ถวัลย์)

ถามว่าทำไมเรียงชื่อชุดแบบนี้ ตอบว่าตูก็ไม่รู้ ฮ่าๆ ฮือๆ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
แต่เดี๋ยวก่อน

เพิ่งเห็นว่าฟอนต์ที่เอามาลงสองสามหน้านี้ ยังเป็นแค่ส่วนเดียวครับ
ยังมีอีก โวย โวย โวย โวย โวย
เดี๋ยวจะทยอยลงนะครับ แต่คืนนี้ไม่ไหวแล้ว เหมือนแกะศิลาจารึก กร๊าก

เอาพลังมาจากไหน  อ๊ากกกก
แมนออฟเดอะหลายๆ เยียร์

น้องดำ พีเอสแอล เตรียมเจ๊งได้เลย ถ้าชุดนี้ออกนะ
ส่วนใหญ่จะออกแนวชาวบ้านๆ คล้ายๆ อ.สมานนะครับ
แต่ก็สุดยอด
ประชาชน ประชาชาติ อังคารทำดาเมจรุนแรงมากค่ะ
ข้าน้อยขอคารวะปรมาจารย์

เทมเพลตฟอนต์ไทย FontUni https://github.com/fontuni/fontuni/releases
อ.ธงชัยเมลมาแบบนี้ครับ (เดาว่าแกคงลืมรหัสผ่านบอร์ด  :หิว:)

โวย

ที่เจ๋งก็คือในที่สุดก็ได้ร่วมงานกับ DB นี่แหละครับ
เมื่อสุดยอดฝีมือมาเจอกับบริษัทฟอนต์ที่ขยันทำแนวอนุรักษ์หลากสไตล์
เตรียมตัวสนุกกันครับ

(ที่แน่ๆ ส่วนตัวแนะนำให้ใครก็ตามที่ชอบฟอนต์แนวนี้ ซื้อใช้ก่อนที่จะได้เห็นราคาใหม่ตอนอยู่ DB กร๊าก)

ใช่ครับ แกทำได้ยังไง Font มากมาย แถมแต่ละแบบสวยสุดยอด Creative สุดๆ แบบลายเส้นเห็นแล้วแทบละลาย..ออกแบบได้ไงฟระ

แต่ก็นะ ร่วมงานกับ DB เมื่อไหร่ จาก 1000 ต่อชุด ไป 5000 ต่อชุด  หื่น
โอ๊ยกรี๊ด ร่ำสุราไปทำฟอนต์ไปนี่เห็นภาพเลย
โคตรปรมาจารย์ โวย

โวย โวย สุดยอดดด

นักเขียนการ์ตูนรายปี
ไม่รู้มีใครคิดเหมือนผมหรือเปล่านะครับ

คือ TS-Srinakon ดูบางมุมมันดูคล้ายว่าจะเป็นฟอนต์ไทยสไตล์กัมพูชา อ่ะครับ
ฟอนสวยครับ
หน้า: 1 2 [3] 4