หน้า: 1 ... 29 30 31 32 33 34 35 [36] 37 38 39

ผู้เขียน หัวข้อ: บันทึกออกกำลังกายกันไหม [แตกหล่อ]  (อ่าน 156821 ครั้ง)
ตอนนี้ก็อัดอาหารครับพี่

ตื่นมาก็อัดเวย์ Lean Mass Gainer ของ VXtrong ก่อนเลย 1 scoop

เช้ามาทำงานก็ ขนมปังโฮลวีตสองแผ่น ไข่ต้มสองลูก นมกล่องนึง

สาย ๆ อัลมอนด์ ถุงนึง (35 กรัม)

เที่ยงนี่ข้าวหน้าเนื้อมั่ง ข้าวหน้าแซลมอนมั่ง แต่หลัก ๆ คือ KFC หน้าอก 2 ชิ้น + มันบดเล็ก + แอปเปิ้ลเซเว่น 1 ถุง

บ่าย ๆ นมกล่องนึง (Lactasoy Less Sugar)

เย็นก็พยายามกินอะไรที่มีโปรตีนเป็นหลัก ข้าวประมาณ 200 กรัม (ข้าวกล้อง - ไรซ์เบอร์รี่) เช่น ข้าวคลุกปลาทู ข้าวไข่ต้ม

ก่อนนอนอัดเวย์อีก 1 scoop

แต่ไม่ค่อยได้กินผัก พยายามกินให้ได้อยู่ (เพราะเมนูผักแถวที่ทำงานไม่อร่อยเลย ทำได้แย่มาก)

ตอนนี้กำลังจะหาวิธีจัดการกับอาหารโดยการทำมาจากบ้านอยู่ครับ

กะว่าจะคำนวณสารอาหารมาให้ครับทั้งเช้า กลางวัน และมื้อย่อยไปเลย จะได้ประหยัด

อย่างไรก็ตาม ขอบคุณมาก ๆ ครับพี่โอ สำหรับตารางการเล่น  ไหว้

There's only one "Jack Russell"
กินได้ขนาดนี้เล่นหนักๆเลยฮะ

ถ้าอยากขึ้นไวๆก่อน ไม่ต้องลีนแมสหรอกครับ
อัดแมสธรรมดาก่อนก็ได้จะได้จาก 600 เป็น 1500 เลยถ้าซุปเปอร์ก้ 1900 ลีนแมสไว้กินตอนรีดแล้วดีกว่าฮะ
เช้า 300 กว่า สาย 100 กว่าๆ เที่ยง 6-700 บ่าย 200 เย็น 400 กลางคืน 180 รวมทั้งวัน 2400 กว่าๆ กินรวมถึงอยู่นะครับ

ลองดูนะครับ โปรแกรมนี้เวิร์กจริง ถ้าได้เล่นทวิต ทวิตไปถามเจ้าของสูตรได้ด้วยนะฮะ เค้าตอบตลอด @jimstoppani เป็นโค๊ชเทรนเนอร์ฝรั่ง

- R u Happy with ur Rock&Roll ? -
ตอนแรกก็อัด Mass มาก่อนครับ

เลยขึ้นจาก 52 มาเป็น 60 กว่า ๆ นี่ละครับ แล้วก็เริ่มหันมา lean mass เพราะเริ่มกลับมาทำงานประจำ ไม่ค่อยได้ออกกำลังกายเหมือนตอนตกงานที่กิน Mass ธรรมดาครับ
(ตอนนั้นเล่น 6 วันเลยครับ ตอนนี้เล่นอยู่ 3 วันครับ)

เลยกลัวว่าถ้าเล่นน้อยลง กินเท่าเดิม จะทำให้กลายเป็นไขมันที่จะสะสมมากกว่าเดิม (เพราะตอนนี้ก็ยังมีพุงอยู่ด้วยครับ)
พยายามแก้โดยการ Cardio เพิ่มเติมอยู่ครับ จากเดิมที่เวลาไปเวท ก็ Cardio มั่ง ไม่ Cardio มั่ง ก็เปลี่ยนเป็น Cardio ทุกครั้ง (ยกเว้นวันเล่นขา)

ส่วนเรื่องการเล่นหนัก ผมไม่มี Buddy เล่นฮะ เลยไม่กล้ายกหนักกว่าที่ตัวเอง Focus ไหวครับ จริง ๆ ก็อยากหา Buddy นะครับ แต่อยู่ไกลกันเหลือเกิน

ไหว้

There's only one "Jack Russell"
ผมก็ไม่มี 5555 เอาเท่าที่ไหวฮะ
ถ้าสมมติเล่น 40 ปอนด์ 12 ครั้ง แล้วรู้สึกว่าไม่น่ารอด เอาเท่าที่สุดจะยกแล้วคว้าที่เบากว่าอัดต่อเป็น rest pause เลยฮะ ได้เหมือนกัน

- R u Happy with ur Rock&Roll ? -
เค้าเรียก REST PAUSE เหรอครับ

ความรู้ใหม่ เย้  อ๊าง~

ขอบคุณพี่โอครับ

เออ drop set สิ rest pause มันเล่นน้ำหนักเดิมแต่พักนิดเดียว

เออ drop set สิ rest pause มันเล่นน้ำหนักเดิมแต่พักนิดเดียว

ไหว้

โอเคครับ

Drop Set นะครับ

ไหว้

แตกหน่อไปเพาะกายเถอะ กร๊าก

เมื่อปีที่แล้วขี้เกียจไปยิม อ้างว่ามันไกลบ้าน
แต่ชอบคลาสโยคะเย็นวันพุธ คลาส sh'bam เย็นวันจันทร์ พฤหัสมากๆ
คลาสยกน้ำหนักก็ครูหล่อ  อ๊าง~ เลือกคลาสอย่างเดียว 12.5 ปอนด์เอง

พอมียิมมาเปิดใกล้บ้าน ใกล้มาก เดินไปไม่ถึงห้านาที
แถมค่าสมาชิกแค่เดือนละ 11 ปอนด์ รวมเครื่องเล่นด้วย
ก็ออกจากที่แรก แล้วมาสมัครไว้แต่ไม่ไปอีก
อ้างว่าไม่ชอบคลาสของยิมนี้ ยิมเล็ก คนเยอะ แออัดเกินไป
แถมจะเล่นโยคะต้องจ่ายเพิ่มครั้งละ 2 ปอนด์ ห้องโยคะก็หนาว  หมีโหด~

หลังจากไปลอนดอน ชั่งน้ำหนักแล้วมันเด้งขึ้นมาถึงเลขหก
ไม่ได้แล้ว เราต้องหาที่ออกกำลังกายแล้ว

สุดท้ายย้ายกลับมายิมแรก
ตอนนี้ไม่มีโปรเฉพาะคลาสแล้ว ต้องจ่ายรวมคลาส+เครื่องเล่น เดือนละ 19.2 ปอนด์

มาเล่นได้อาทิตย์แรก ครูคลาส sh'bam บอกว่าขอบคุณที่มานะคะ
อาทิตย์หน้าเค้ายกเลิกคลาสนี้แล้วเปลี่ยนเป็น body jam แทน

อาทิตย์ถัดมา หาที่บุ๊คคลาสโยคะวันพุธไม่เจอ เลยเมลไปถามเจ้าหน้าที่
เค้าตอบมาว่า ต่อไปคลาสนี้จะเปลี่ยนเป็นคอร์สที่ต้องจ่ายตังค์เพิ่มแล้ว
6 ชั่วโมง 18 ปอนด์

กรีดร้อง  fuc yea ชั้นกลับมาทำมายยยย โฮ

ตอนนี้เลยเหลือแค่ โยคะเย็นวันจันทร์ กับ sh'bam วันพฤหัส
อาทิตย์ละแค่สองคลาส ไม่คุ้มเลยยยยยย  ฮือๆ~ ฮือๆ~ ฮือๆ~
ตอนนี้อ้วนที่สุดในชีวิตแล้วครับ หนัก 81
และน่าจะอ้วนขึ้นเรื่อยๆ ในช่วงที่ปั่นต้นฉบับนี้
พอหมดสิ้นเดือนนี้ ว่าจะเริ่มลดน้ำหนักครับ เอาให้ลงไปสัก 5 กิโล
เป็นการลดน้ำหนักครั้งแรกในชีวิตอย่างจริงจัง

เผลอๆ ก็จะเริ่มวิ่งเล่นๆ ในหมู่บ้านดูด้วย
นี่เพราะฟังพอดแคสต์รายการ Teavoiceler แท้ๆ เชียว
โคตรได้แรงบันดาลใจครับ

อ้อ แล้วก็อาจจะบันทึกการเริ่มขยับตัวออกมาเป็นพอดแคสต์อีกรายการนึงครับ
เพื่อจะได้เป็นเครื่องบังคับว่ากูต้องขยับตัวจริงๆ แล้วนะ มีคนรอฟัง รอซ้ำเติมอยู่นะ
แต่ว่าจะไหวหรือเปล่านั่นอีกเรื่อง

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
จู๋นี้เข้ามาแล้วรู้สึกละอาย  ฮือๆ~
แต่กลับไปก็นอนกลิ้งอยู่ดี

แอน 81 ผม 91 แล้วครับ  ฮือๆ~ มันไม่ยอมลดลาวาศอกจริงๆ นน. เนี่ย

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
ใช่ๆ ผมเลยรู้สึกว่าไม่ได้ละครับ ต้องขยับตัวบ้างละ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ตอนนี้ 70 กำลังแกว่งขึ้นทีละนิด
จะเริ่มออกกำลังกายละ ตอนนี้เก็บเงินซื้อ Home Gym ด้วย

เนื่องจากชีวิตแม่งบีซี่เหลือเกิน ตอนเย็นแทบไม่ได้ออกกำลังกาย พุงเริ่มมา..
ตอนนี้เลยเปลี่ยนแผนมาตื่นเช้าไปยิม ตอนเย็นจะได้ไปทำธุระอื่น เริ่มวันนี้วันแรก มีง่วงตอนบ่ายนิดหน่อย แต่ถ้าชินกะตื่นเช้าแล้ว คงทำให้นอนเร็วขึ้นอัตโนมัติ

ดูซิจะไปได้สักกี่น้ำ กร๊าก

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)
หน้า: 1 ... 29 30 31 32 33 34 35 [36] 37 38 39