หน้า: 1 ... 27 28 29 30 31 32 33 [34] 35 36 37 38 39

ผู้เขียน หัวข้อ: บันทึกออกกำลังกายกันไหม [แตกหล่อ]  (อ่าน 156696 ครั้ง)
มารายงานบ้างค่ะ
วิ่งสม่ำเสมอ เป็นสิ่งปกติในชีวิตประจำไปแล้วค่ะ
1 อาทิตย์จะไปวิ่ง 4-5 วัน หยุดพักราวๆ 2 วัน
ใน 1 วันก็จะวิ่ง 7 กิโลบ้าง หรือถ้าวันไหนไม่ร้อนก็จะวิ่ง 10 กิโล
ถ้าวันไหนอยากวิ่งสุดๆ ประหนึ่งโมโหใครมา ก็จะวิ่ง 15-20 กิโล

ปกติกิ๊กจะวิ่งช้าๆ พอได้นาฬิกา ก็มาเช็คค่า HR ตัวเอง
ซึ่งก็ดีนะคะ รู้ว่าวิ่งอยู่ในช่วง moderate zone

อาหารการกินถูกปรับหลังจากที่แม่มาอยู่ที่สมุยด้วย
กิ๊กต้องกินข้าว 3 มื้อ // กาแฟ ขนมเค้กช่วงกลางวันถูกตัดออกไป
อาหารอย่างที่โพสในเฟส กุ้งเผา ยำ ต้มยำ แกงอ่อม ... กินข้าวเยอะเพราะอาหารฝีมอแม่อร่อย

เลยไปชั่งน้ำหนัก จากปกติจะหนักราวๆ 59-60
ผ่านไปเดือนเดียวที่ทานข้าว 3 มื้อ

น้ำหนักเหลือ 56.4 กิโลกรัมแล้วค่ะ
 ง่ะ

เวลาน้ำหนักจะลง มันก็ลงจริงๆ ถึงกินข้าวครบ 3 มื้อก็เหอะ

ท่องเที่ยวเป็นงานหลัก ถ่ายรูปเป็นงานรอง
วาดรูปเป็นงานอดิเรก ขายยาเป็นงานประจำ
 ของผมถ้ากินครบ 3 มื้อ+มื้อพิเศษ นน. จะขึ้นเร็วเป็น 2 เท่า ของปกติ แต่ก็ลดจาก 3 มื้อไม่ได้
ได้แต่ลดปริมาณในแต่ละมื้อครับ  กร๊าก

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น

ไปออกกำลังกายมาครับ ยกเบาๆ พอตึงๆ เพราะไม่ได้เล่นนาน

กลับมาปวดนิดหน่อย วันรุ่งขึ้นเลยไปนวดเพราะเส้นตึงมาก (คนละตึงกับที่เล่นฟิตเนส)

นวดเสร็จนอนไปตื่นมา ปวดทั้งตัว ไข้ขึ้น จบกัน

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
นี่หลังจากที่หายไปเกือบห้าเดือน กลับไปเล่นใหม่
เดินไม่ได้ไปสามสี่วันเลย ทรมานมาก

รู้ซึ้งถึงคำว่าสังขารเลย

แล้วความระบมนี่มันก็ไม่มาทั้งแต่วันแรกนะ หลอกให้เราตายใจ
หลังวันที่สองนี่แทบตายทุกที
อย่าหักโหมกันครับ  ยิ้มน่ารัก

เวลาน้ำหนักจะลง มันก็ลงจริงๆ ถึงกินข้าวครบ 3 มื้อก็เหอะ

เพราะมันได้ถูกนำไปใช้อย่างหนักหน่วงเช่นกันไงครับ

วิ่งได้เยอะมากอ่ะครับ นับถือ  ไหว้

There's only one "Jack Russell"

ไปวิ่งเทรลเขาประทับช้าง 21K มาละ
สนุกมากกกกกกกกกกกกก
ในรูปมีใส่แว่นวิ่งอยู่คนเดียว

กร๊าก

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
 เจ๋ง 21 กม. สบายๆ เลยใช่ไหมครับ

น่าจะได้เกินกว่านั้น ขอกลับไปซ้อมเพื่อวิ่ง 32 อีกซักพัก

โคตรเด่นเลย กร๊าก

ฟิตสุดยอดอ่ะครับ พี่โก้

ไหว้

There's only one "Jack Russell"

กร๊าก

สนุกนะ ลองมาวิ่งกันสิ
ผมชอบ Trail จัง มันไม่ต้องเพ่งอะไรมาก
ิวิ่งเรื่อยเปื่อยชมนกชมไม้ไป

อู้ย.. ทางวิ่งมันต้องโหดขนาดนี้เลยเหรอครับ (สายอุปกรณ์ มีไม้ค้ำยันด้วย  กร๊าก )

มันคือไม้ช่วยชีวิตครับ
ไม่วิ่งไม่รู้

มันคือไม้ช่วยชีวิตครับ
ไม่วิ่งไม่รู้

เจ๋ง

หน้า: 1 ... 27 28 29 30 31 32 33 [34] 35 36 37 38 39