หน้า: 1 ... 24 25 26 27 28 29 30 [31] 32 33 34 35 36 37 38 39

ผู้เขียน หัวข้อ: บันทึกออกกำลังกายกันไหม [แตกหล่อ]  (อ่าน 156710 ครั้ง)
ตระกูลซิตอัพยกขาอะ มีมากมาย
ซึ่งตูก็รู้ดี แต่ไม่ค่อยทำ ตอนนี้ครูมวยบอกว่า ตื่นเช้ามาให้เปลี่ยนจากเล่นมือถือก่อนค่อยลุก เป็นซิตอัพก่อนค่อยลุก
กำลังพยายามอยู่ ทำได้ ๑ วันถ้วน

ไม่อยากทำหรือเปล่าพี่ ถ้าไม่อยากทำ หากิจกรรมอื่นไหม

พี่แอ้ต่อยมวยที่ยิมไหนครับ

There's only one "Jack Russell"
Pat Muaythai Gym ค่ะ

นี่หาท่าไว้เยอะแยะเลย
ติดอยู่นิดเดียว

ขี้เกียจ  เกรียน
ทุกวันนี้ผมก็ขี้เกียจนะ บางวัน
แต่บางวันก็ขยันปั่น ขยันวิ่ง
น้อยก็ช่าง ไม่เป็นไร ดีกว่าอยู่เฉยๆ

วันนี้กลับมาวิ่งหลังปีใหม่ครับ
ลากไป 10 โล ตั้งใจไว้แบบนั้น
6 โลแรกเหมือนจะหยุดวิ่ง แต่ก็กัดฟันต่อ
HR ระเบิดเลย 181

เอาโฮก้า มาวิ่งครับ วิ่งสนุก เจ็บเท้านิดหน่อย
ช่วง 6 โลเป็นต้นมา แต่ก็นุ่มมาก นี่มีรองเท้าแบบ Minimal อีกคู่
ยังไม่ฝืนใส่ เดี่ยวขาพัง ใส่แบบ Support ไปก่อน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 ม.ค. 2016, 13:51 น. โดย โก้ » บันทึกการเข้า

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
แหม... ฉากหลังอลังฯ มากๆ  (อิอิ)

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น

สนุกมาก!!!!!
อาทิตย์นี้ ปั่น 100 โล วันจันทร์
วันนี้วันพุธ วิ่งอีก 10 โล (9.95)
มีเด็กเอแบควิ่งคู่ไปด้วยอีกคน สนุกมากกว่าวิ่งคนเดียวนะ

น้องมันบอก เวลาคุยกัน ปอดจะขยาย
ทำให้การวิ่งง่ายขึ้นกว่าหุบปากวิ่งคนเดียว
แถมน้องคนนี้เป็นนักรักบี้ + นักวิ่งเทรลด้วย

สนุกล่ะทีนี้
 ปลื้ม

ผมว่ามันทำให้เราลืมว่าเราวิ่งอยู่ มันเลยเหนื่อยน้อยลงครับ  กร๊าก

ไม่ได้ปั่น 2ปี เพิ่งได้กลับมาปั่นอีกครั้ง
จาก Fixed 40โล สบายๆ เปลี่ยนมาเป็น MTB
แต่แค่ 15โล ก็แทบแย่แล้ว ต้องใช้เวลาอีกสักพักสร้างความฟิต

เจ๋ง

เจ๋ง

มียิมมาเปิดใหม่แถวบ้าน
จะเริ่มออกกำลังกายอีกครั้งแล้วค่ะ

new year new you นะคะทุกคน  เกย์ออก เกย์ออก เกย์ออก
มียิมเปิดใหม่เหมือนกัน แต่แพงมา เล่นอยู่บ้านต่อไป กร๊าก

ครบ 1 ปีที่เริ่มออกกำลัง ถึงไม่ได้ออกแบบจริงจัง แต่ก็พยายามแบ่งเวลาแต่ละวันไปวิ่ง ไปปั่นจักรยาน  ลดอาหารพวกทอดๆ มันๆ เน้นผักเยอะๆ

นน. เท่าเดิม ไม่ลด ไม่เพิ่ม แต่รู้สึกได้ว่า สุขภาพดีขึ้น หลังไม่ปวดแล้ว หวัดเป็นน้อยลง ผลตรวจสุขภาพออกมาดีทีเดียว

ปีนี้ตั้งใจว่าจะลดแบบจริงจังดู กะให้ลดลงมาซัก 10 โลก็หรูแล้ว

อืมมม...
 เจ๋ง แจ๋วเลยครับ

หน้า: 1 ... 24 25 26 27 28 29 30 [31] 32 33 34 35 36 37 38 39