หน้า: 1 ... 22 23 24 25 26 27 28 [29] 30 31 32 33 34 35 36 ... 39

ผู้เขียน หัวข้อ: บันทึกออกกำลังกายกันไหม [แตกหล่อ]  (อ่าน 156692 ครั้ง)
ยังคงวิ่งอยู่เหมือนกันค่ะ
กลายเป็นกิจวัตรประจำวันไปแล้ว

ช่วงนี้น้ำหนักลงอย่างเห็นได้ชัด
แล้วร่างกายท่อนล่างแข็งแรงมาก
ที่ไม่ชอบสุดๆ คือ แขนเล็กลงอ่ะ
ผอมลงไปทั้งตัวเลย รวมถึงหน้าอก  ง่ะ

ความคิดในการกินโปรตีน และเวทกล้ามเริ่มมา 555+

ท่องเที่ยวเป็นงานหลัก ถ่ายรูปเป็นงานรอง
วาดรูปเป็นงานอดิเรก ขายยาเป็นงานประจำ
เดี๋ยวนะ

คิดถึงการกินโปรตีนแบบไหนฮะ

Gainer รึเปล่า

ไหว้

There's only one "Jack Russell"
ยังคงวิ่งอยู่เหมือนกันค่ะ
กลายเป็นกิจวัตรประจำวันไปแล้ว

ช่วงนี้น้ำหนักลงอย่างเห็นได้ชัด
แล้วร่างกายท่อนล่างแข็งแรงมาก
ที่ไม่ชอบสุดๆ คือ แขนเล็กลงอ่ะ
ผอมลงไปทั้งตัวเลย รวมถึงหน้าอก  ง่ะ

ความคิดในการกินโปรตีน และเวทกล้ามเริ่มมา 555+
นมหายนี่สัญญาณอันดีของการลดไขมันนะ
แล้วถ้าไปเวทอีก รับรองนมเล็กลงอีกแน่นอน กร๊าก

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)
ผมยิ่งวิ่ง ยิ่งปั่น น้ำหนักก็ลดๆ
แต่ของแต่งทั้งวิ่งทั้งปั่น เพิ่มขึ้นอย่างเดียวเลย

ง่ะ

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo

อยากจะวิ่งให้ถึง 10 โล ยังไงก็ไม่ถึงซักที
ได้แค่นี้ก็จะตายแล้ว 5555  กร๊าก

ผมวิ่งไม่ถึงกิโล ก็ไม่ไหวแล้วครับ ถนัดเดินทนมากกว่า  กร๊าก

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น

อยากจะวิ่งให้ถึง 10 โล ยังไงก็ไม่ถึงซักที
ได้แค่นี้ก็จะตายแล้ว 5555  กร๊าก

พี่โก้ วิ่งดีขึ้นเยอะเลยค่ะ
ค่อยๆ เพิ่มระยะไปค่ะพี่ อย่าใจร้อน แต่บางที ก็บังคับร่างกายตัวเองบ้าง 555+

ท่องเที่ยวเป็นงานหลัก ถ่ายรูปเป็นงานรอง
วาดรูปเป็นงานอดิเรก ขายยาเป็นงานประจำ
 กร๊าก

นี่ตั้งใจวิ่งมากนะ คือ ไม่รู้คิดยังไงถึงเริ่มชอบ
แค่ผมอยากไปวิ่ง Trail 10 โลน่ะ รู้ว่ายากมาก
แต่ก็ตั้งธงไว้ตรงนั้นแหละ  ตอนนี้ขอวิ่งพื้นราบให้เก่งก่อน
แบบที่ หยุดให้น้อยที่สุด เริ่มที่ 10 โลก่อน

นี่ Map การวิ่งทุกอาทิตย์แหละ ในมหาลัย (ซ้ายมือ)
วิ่งเตลิดออกไปข้างนอกบ้าง (ขวามือ) ก็สนุกดีนะ

ใส่ Fivefingers อยู่ซักพัก ระยะไม่เพิ่มขึ้นซักที
ไปเจอรองเท้าในเพจนักวิ่ง 2 คู่ ที่เคยอยากได้มาก
ก็เลยซื้อมันมา คู่แรก HOKA วิ่งโคตรมันส์
ไม่ใช่ว่านุ่มจนลืม แล้ววิ่งเอาส้นลงนะ ก็เอาหน้าเท้าลงเหมือนใส่ VFF
แต่ใส่อี HOKA แล้ววิ่งไม่หยุด เข้าตีนมาก วิ่งได้เรื่อยเปื่อย

ซักพัก เจอคู่ที่สองครับ Altra แทบคลั่ง
ขาย VFF ทิ้งหมดบ้าน เพราะคิดแล้วว่า คนที่จะวิ่ง VFF ได้
นี่ต้อง เก่ง มากแล้ว คือท่า การวางเท้า เป็นแล้วถึงจะวิ่งกับรองเท้า Minimalist ได้ดี

รองเท้าจบที่ 2 คู่นี้ครับ (เหมือนจักรยานก็ไปจบที่เกียร์ดุม กำลังโมอยู่ อิอิ)
คิดว่า HOKA วิ่งเข้าตีนมาก สนุกแบบไม่เคยรู้สึกมาก่อน ส่วน Altra ยังไม่ได้ลองครับ
น่าจะอาทิตย์หน้า เดี๋ยววิ่งพร้อมเป้น้ำเลย ซื้อมือสองมาแล้ว ขนาดเรื่องวิ่งยังซื้อของแต่ง
ผมก็ไม่เชื่อตัวเองเหมือนกัน

น้องดำ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 พ.ย. 2015, 14:10 น. โดย โก้ » บันทึกการเข้า

ไม่แปลกใจเลย  กร๊าก

อืมมม...
 กร๊าก

10 โลแล้ว!!!!!!!!!    fuc yea

พี่โก้ลงวิ่งตามพวกงานวิ่งเทรลดิพี่ วิ่งสนุกกว่าพวกที่วิ่งตามถนนในเมืองอีกนะ
เพลินๆ อ่ะ ไม่เหนื่อยด้วย  กร๊าก

10 โลนี่ขำๆ เลย

พี่โก้ลงวิ่งตามพวกงานวิ่งเทรลดิพี่ วิ่งสนุกกว่าพวกที่วิ่งตามถนนในเมืองอีกนะ
เพลินๆ อ่ะ ไม่เหนื่อยด้วย  กร๊าก

10 โลนี่ขำๆ เลย

ครับ ผมอยากวิ่งเทรล
ดูทรงแล้ววิ่งพื้นราบในเมือง ไม่ใช่แนวผม
ปีหน้า หรือถ้าพร้อม ก็ลงครับ คิดว่าทำได้
10KM นี่ล่ะ วิ่งในป่าน่าจะสนุก

ศุกร์ที่ผ่านมา กะวิ่งซัก 7-8 โล
แต่ได้แค่ 3 โลกว่าๆ ดันเป็นภูมิแพ้กลางทาง
เลิกๆๆ กลับออฟฟิศ กินยา ทำงาน  เกรียน

ส่วนอันนี้ ชวนภรรยาวิ่งครับ วิ่งๆ เดินๆ
ครั้งแรกได้ราวๆ 1.5 โล นี่ครั้งที่ 2 ดีขึ้นเยอะ

แน่นอนว่า รองเท้าภรรยาก็ต้อง มี 2 คู่
เช่นเดียวกับรองเท้าเรานั่นล่ะ เป็นกลยุทธ์การรบของจีน
อยากได้อะไร ต้องซื้อให้ศัตรูเท่าๆ กัน
จะได้ตายใจ   หมีโหด~

ปล. เห็นน้องส้มไปวิ่งแว้บๆ บน FB
มาสารภาพซะดีๆ

วันนี้วิ่ง 10 โล รอบ 2 ครับ
ลองคาด Mio Fuse HR ดู
ปรากฎว่า ลืม Sync กับ App ... 
วันก่อนก็ลืมเอามา

กร๊าก

หน้า: 1 ... 22 23 24 25 26 27 28 [29] 30 31 32 33 34 35 36 ... 39