หน้า: 1 ... 14 15 16 17 18 19 20 [21] 22 23 24 25 26 27 28 ... 39

ผู้เขียน หัวข้อ: บันทึกออกกำลังกายกันไหม [แตกหล่อ]  (อ่าน 156705 ครั้ง)

percent body fat อย่างเดียวครับ  ฮือๆ~
นั่นแหละ ทำไงก็ไม่ต่ำกว่า 18 ฮือๆๆ

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)
อู้มาสองเดือน
น้ำหนักขึ้นไปถึงจุดสูงสุด
58.8 แหล่ว
เริ่มสำนึกว่าควรกลับไปออกกำลังกาย
 ไหว้
นั่นแหละ ทำไงก็ไม่ต่ำกว่า 18 ฮือๆๆ

มันอยู่ที่ 14-15 แต่เนื้อตรงพุงนี่  ฮือๆ~

There's only one "Jack Russell"

รองเท้ามาแล้ว เอารุ่นนี้ ยี่ห้อนี้ก่อน Mizuno Wave Sayonara
เบื้องต้นคงวิ่งให้รู้ว่า รองเท้า เท้า การวิ่ง เป็นยังไง
แล้ววิ่งได้นานแค่ไหน ฯลฯ

อนาคต คงมีรองเท้าอีกคู่เพื่อเข้าสู่โหมดจริงจัง
ถ้าวิ่งครั้งแรกร่างกายไม่พังนะ

ปลื้ม

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
 สวย กรี๊ดดดดด

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)
ลายแบบนี้ผมไม่กล้าใส่ครับ กร๊าก

จับถ่ายรูปเผื่อทำรีวิวเล็กๆ กากๆ ของผมเอง
รองเท้าเบาดีนะ แค่ 230 กรัม เอง เพิ่งเคยใส่รองเท้าเบาแบบนี้
เรื่องลายไม่ทันได้สนใจ ดูเรื่องความชอบแล้วก็ความลงตัวกับการใช้งานมากกว่า
รีบๆ ซื้อแล้วก็กลับบ้านเห่อ อิอิ

หารองเท้ามาใส่ให้เข้ากับหน้า ไม่ได้เรื่องแน่ครับ
ใส่ให้เข้ากับตีนดีกว่า ไว้ทำรีวิวทีหลังนะ
ขอแอบวิ่งซักพัก มั่วๆ ก่อน

สายอุปกรณ์จริงๆ  กร๊าก

แทบไม่ได้เข้าฟอนต์มาเลยช่วงนี้ การบ้านรอบก่อนก็ไม่ได้ส่ง  กร๊าก

ยังออกกำลังสม่ำเสมอครับ ช่วงนี้คงกลับมาสายเพิ่มกล้ามเนื้อเหมือนเดิมแต่ไม่เอาแบบอัดแล้วเหนื่อยรีด
น้ำหนักคงที่ 69 กก. สัดส่วนเพิ่มได้ครึ่งนิ้วตามที่หวังอยู่ แต่แฟตรวมยังแตะยี่สิบอยู่ดี

นี่เพิ่งกลับจากไต้หวัน เพิ่งเริ่มสตาร์ทลูบเมื่อวานนี่เอง
รอบนี้คงเอาให้แฟตลง กล้ามเนื้อมากขึ้นแบบไม่ต้องรีด แล้วก็เน้นให้มีสัดส่วนมากขึ้น

เรื่องวิ่ง ช่วงแรกพี่โก้ลองวิ่งด้วยความเร็วต่ำๆไปให้ได้มากที่สุดก่อนสิครับ
เพิ่มระยะทางขึ้นทีละอาทิตย์ ให้ร่างกายมันชินและเพิ่มความอึดขึ้นก่อน
แล้วคอยเพิ่มการวิ่งสปรินท์ไปบ้างเวลาผ่านไปซักเดือนหรือสองเดือนแล้ว
น่าจะช่วยได้บ้างนะครับกับการปรับตัว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 พ.ค. 2015, 11:47 น. โดย O.D.M. » บันทึกการเข้า

- R u Happy with ur Rock&Roll ? -
ลงชื่อด้วยคน ฮึบๆ  คริคริ
 กรี๊ดดดดด Mizuno ด้วยอ่ะ
โลโก้สวยด้วย ดูเบามากๆ เลยค่ะพี่โก้

ขอให้สนุกกับการวิ่งนะคะ
วิ่งให้สนุกต้องมีอุปกรณ์ฟังเพลงแนวสปอร์ตด้วยนะคะ พี่โก้
ฟังเพลงเสียงใสกิ๊กๆ ลองใช้ หูฟัง Bose กันน้ำ แบบนี้

ท่องเที่ยวเป็นงานหลัก ถ่ายรูปเป็นงานรอง
วาดรูปเป็นงานอดิเรก ขายยาเป็นงานประจำ
accessories เริ่มมาล่ะ  กร๊าก กร๊าก
ผมไปได้ยินคำว่า mobility drill  มา

ดูคลิปแล้ว มันน่าสนใจดีนะฮะ

ยืดกล้ามเนื้อได้ดี แถมเทรนเนอร์ยอดฮิตของหลายๆคน (ฟ้าใส) บอกว่าสามารถแทน cardio ด้วย

กะว่าอาทิตย์นี้จะลองดู

There's only one "Jack Russell"
กรี๊ดดดดด Mizuno ด้วยอ่ะ
โลโก้สวยด้วย ดูเบามากๆ เลยค่ะพี่โก้

ขอให้สนุกกับการวิ่งนะคะ
วิ่งให้สนุกต้องมีอุปกรณ์ฟังเพลงแนวสปอร์ตด้วยนะคะ พี่โก้
ฟังเพลงเสียงใสกิ๊กๆ ลองใช้ หูฟัง Bose กันน้ำ แบบนี้

เบา (หรือเปล่า) น.น. รองเท้า 230g
คนวิ่งถือว่าเบามะ แค่นี้สำหรับเราก็เบาแล้วนะ
ว่าแต่ หูฟังโบส รัดแขนนั่น ลิงค์อยู่ไส

เรื่องวิ่ง ช่วงแรกพี่โก้ลองวิ่งด้วยความเร็วต่ำๆไปให้ได้มากที่สุดก่อนสิครับ
เพิ่มระยะทางขึ้นทีละอาทิตย์ ให้ร่างกายมันชินและเพิ่มความอึดขึ้นก่อน
แล้วคอยเพิ่มการวิ่งสปรินท์ไปบ้างเวลาผ่านไปซักเดือนหรือสองเดือนแล้ว
น่าจะช่วยได้บ้างนะครับกับการปรับตัว

ผมกะ เดิน ก่อนด้วยนะ
เดินมันไปเรื่อยๆ เดินช้าๆ เดินเร็วๆ รีบๆ เดิน
จนไปถึงเริ่มวิ่ง วิ่งช้าๆ วิ่งเร็วๆ

ความรู้สึกว่า ทำได้นะ วิ่งได้แน่
เพราะร่างกายโอเค จากการปั่นจักรยานมาพอสมควร
แต่จะวิ่งถูกท่ามั้ยนั่นอีกเรื่อง หรือถ้ารู้ว่าวิ่งถูกท่าเป็นยังไง

ผมอาจจะไม่วิ่งแบบนั้นก็ได้นะ  กร๊าก

หน้า: 1 ... 14 15 16 17 18 19 20 [21] 22 23 24 25 26 27 28 ... 39