หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 [9] 10 11 12 13 14 15 16 ... 39

ผู้เขียน หัวข้อ: บันทึกออกกำลังกายกันไหม [แตกหล่อ]  (อ่าน 156826 ครั้ง)
คือ เดินเฉยๆ 2 ชั่วโมงเลยหรอครับ อู้ย..

ช้อปปิ้งเยาวราช เดินหลงทางตั้งแต่พาหุรัดยันสำเพ็ง
หารถแท้กซี่ไม่ได้ ขึ้นรถเมล์มาสนามหลวงแล้วก็ยังเดินวนๆ อยู่อีกพักใหญ่

คือ เดินเฉยๆ 2 ชั่วโมงเลยหรอครับ อู้ย..

ผมเดินอย่างน้อยวันหนึ่งไม่ต่ำกว่าหมื่นเก้า ตามที่มือถือมันจับได้ (ประมาณ 50%)
เฉลี่ยเดินหมื่นเก้าต่อชั่วโมง

เราเดินน้อยอะ ไม่เคยมีแอพจับแต่รู้แหละว่าไม่ค่อยเดิน ยกเว้นจะไปกินข้าวเที่ยงไกลๆ
เวลาที่ไปเดินตลาดแบบจริงจัง หรือเดินเที่ยวตามที่ท่องเที่ยวเงี้ย ก็แทบจะเป็นการออกกำลังกายละ  กร๊าก

11/02

ประชุมทั้งวัน เดินสยามตอนหัวค่ำนิดหน่อย

12/02

วันนี้
BodyCombat 1 คลาส
ฟรีเวทไปเรื่อยเปื่อย แต่ leg press ได้ 90kg แล้ว ปวดตูดเหมือนเคย  ฮ่าๆ ฮือๆ

คือส่วนตัวเล่น squat แบบที่ใส่น้ำหนัก (เล่นท่ายืน)
แล้วมันไปโดนกล้ามเนื้อหลังมากกว่าโดนต้นขาและกล้ามตูดอ่า
เล่นเสร็จละแทนที่จะปวดต้นขาปวดกล้ามตูด กลายเป็นปวดหลัง - -'

พอเล่นเครื่อง leg press แล้วมันโดนกล้ามเนื้อตรงจุดกว่าก็เลยเลือกเล่นอันนี้ตลอดจ้ะ
กวางลอง sissy squat ดูมั๊ยครับ
โดนแบบเต็มเหนี่ยวเลยล่ะ ทำได้ทุกที่
ถ้าโหลดน้ำหนักด้วยดับเบลไปด้วยยิ่งหนำใจฮะ

http://www.muscleandfitness.com/workouts/legs-exercises/sissy-squat-more-quad-strength

ผมไว้เล่นที่บ้านเวลาไม่มี เครื่องให้เล่นขาเลย

- R u Happy with ur Rock&Roll ? -
ขอบคุณค่ะพี่โอดัม

คือส่วนตัวอยากได้กล้ามตูดมากกว่ากล้ามต้นขาอ่า (ตะกี้ลองทำแล้วต้นขาด้านหน้าใกล้เข่านี่เต็มๆ ค่ะ  กร๊าก)

หลังๆมานี้มาเน้นแขนกับหน้าท้องแล้วค่ะเพราะอยากกระชับสองอย่างนี้หน่อย
ผมเดินอย่างน้อยวันหนึ่งไม่ต่ำกว่าหมื่นเก้า ตามที่มือถือมันจับได้ (ประมาณ 50%)
เฉลี่ยเดินหมื่นเก้าต่อชั่วโมง

App จับก้าวเดิน ใช้แอปชื่ออะไรกันหรอครับ ?
หรือ มันมีชื่อเรียกกันว่าอะไรอ่ะครับ เผื่อจะโหลดมาลองนับก้าวดูเล่นๆมั่งอ่ะครับ ^^

คือส่วนตัวอยากได้กล้ามตูดมากกว่ากล้ามต้นขาอ่า (ตะกี้ลองทำแล้วต้นขาด้านหน้าใกล้เข่านี่เต็มๆ ค่ะ  กร๊าก)
ขมิบบ่อยๆ ครับ กร๊าก

App จับก้าวเดิน ใช้แอปชื่ออะไรกันหรอครับ ?
หรือ มันมีชื่อเรียกกันว่าอะไรอ่ะครับ เผื่อจะโหลดมาลองนับก้าวดูเล่นๆมั่งอ่ะครับ ^^
Google Fit เจ๋ง

Google Fit เจ๋ง

ขอบคุณคร้าบ เจ๋ง

มาบันทึกด้วยครับ

เริ่มเล่นเวทตอนเดือน สค.57 ด้วยน้ำหนัก 52.4 กิโลกรัม
เล่นเวท 3-5 วันต่อสัปดาห์ ตามด้วยกินอย่างหนักหน่วง

ตอนนี้ น้ำหนักอยู่ที่ 63.7 กิโลกรัมฮะ

There's only one "Jack Russell"
เริ่มมาพร้อมกันแท้ๆ ฮือๆ~

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)

เริ่มเล่นเวทตอนเดือน สค.57 ด้วยน้ำหนัก 52.4 กิโลกรัม
เล่นเวท 3-5 วันต่อสัปดาห์ ตามด้วยกินอย่างหนักหน่วง

ตอนนี้ น้ำหนักอยู่ที่ 63.7 กิโลกรัมฮะ

11.3 กิโลกรัม ที่เพิ่มขึ้นมานี่ อ้วน หรือ ล่ำ ครับ น้องดำ

บันทึกการออกกำลังกาย

24 Jan - NIL
25 Jan - เดินเล่น 1.5-2 กม. (สำหรับชีวิตตอนนี้ถือว่าเยอะโคตรแล้ว)
26 Jan - NIL
27 Jan - NIL
28 Jan - NIL
29 Jan - NIL
30 Jan - NIL
31 Jan - NIL
1 Feb - NIL
2 Feb - YOGA 75 min.
3 Feb - NIL
4 Feb - NIL
5 Feb - NIL
6 Feb - NIL
7 Feb - YOGA 75 min., Walk 2 Hrs.
8 Feb - Swim 1 Hrs.
9 Feb - NIL
10 Feb - NIL
11 Feb - Hot YOGA 100 min.
12 Feb - NIL
13 Feb - NIL
14 Feb - Walk 3 Hrs.
15 Feb - TBA

เดิน 3 ชม. คือ ไปซื้อของ แล้วก็เอาการ์ดที่เจ๊งไปกู้
รอกู้การ์ด 3 ชม. แวะกินกาแฟแป๊บเดียว นอกนั้นเดินตลอดเวลา นับเป็นออกกำลังกายได้มั้ยวะ  กร๊าก

5 เดือน ขึ้นประมาณ 9 กก.
เฉลี่ยเดือนละ 2 กก. ถือว่าดูดีอยู่นะฮะ
พอครบบัลค์ 6 เดือนแล้ว
เว้นซัก 2 เดือนกินให้แคลพอเพียงแล้วรีดไขมันก่อนก็ดีฮะ
ให้ร่างกายได้พักก่อนพอไขมันลดมวลกล้ามจะเพิ่มได้มากขึ้นอีกฮะ

- R u Happy with ur Rock&Roll ? -
ขอบคุณพี่โอครับ ทีนี้ที่พี่ว่าให้เว้น 2 เดือน นี่คือหยุดเลนเวทเลยหรือเปล่าครับ

แล้วเรื่องอาหาร เรายังกินทุกอย่างได้ตามปกติหรือไม่ครับ

ตอนนี้ fat อยู่ที่ประมาณ 13 -15% ครับ

สำหรับคำถามของมิ้ม ... เนื้อที่เพิ่มขึ้นมา อยู่ที่ตูด และ พุง เป็นส่วนใหญ่ครับ

แต่แขน อก ไหล่ ก็ใหญ่ขึ้นด้วยฮะ

There's only one "Jack Russell"
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 [9] 10 11 12 13 14 15 16 ... 39