หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: ตามหาฟ้อนต์ Thonburi ที่แก้วรรณยุกต์ลอยค  (อ่าน 12499 ครั้ง)
คือดิฉันลองฟ้อนต์ Thonburi ในโทรศัพท์ระบบ android ค่ะ
แต่เวลาเล่น สระมันลอย ไม้เอก ไม้โท ลอยสูงลิ่ว ขาดไปครึ่งตัว
จะโหลดโปรแกรม font lab มาก็ทำไม่เป็น ไม่รู้ว่าแก้ได้หรือเปล่า
เลยมาตั้งกระทู้ตามหาค่า ใครมี หรือว่า ใครแก้วรรณยุกต์ลอยได้
รบกวนด้วยนะค๊าา .. ฮือๆ~ ฮือๆ~

ขอบคุณที่เห็นใจเด็กตาดำๆ .. >w<
ขอบคุณมากค่าาา  ไหว้
Thonburi ทำมาสำหรับ iOS และ MacOSX ครับไม่ได้ทำมาเพื่อ Android

ผมเห็นคุณ cs@nok เอา เทมเพลต f0ntuni A ไปทำฟอนต์ลง Android แล้ววรรณยุกต์ ไม่ลอยครับ
ทางแก้คือ Copy ฟอนต์ Thonburi ไปลง เทมเพลต f0ntuni A ครับ แต่ทั้งนี้ควรจะขออนุญาตจาก apple Singapore ก่อนครับ
ซึ่งไม่น่าจะได้นะครับ กร๊าก ละเมิดชัวร์จ้ะ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
อ๋อ ตอนนี้ได้แล้วค่า ใช้ฟอนต์ Thonburi แบบเดิม
แต่ลองอัพเดท firmware ของโทรศัพท์ใหม่
ตอนนี้วรรณยุกต์หายลอยแล้วค่า ><"

ขอบคุณทุกคนมากค่า ^^
หน้า: [1]