หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: สวัสดีครับ ผมเป็นสมาชิกใหม่ ขอฝากเ  (อ่าน 3886 ครั้ง)
ผมขอเป็นสมาชิกบ้านหลังนี้ด้วยคนครับ หลังจากที่ผมเคยเข้าไปถามกับแอดมินบนเฟสบุ๊ค และก็ได้เข้ามาอ่านกระจู๋ต่างๆในเว็บแห่งนี้ รู้สึกอบอุ่นดี บวกกับเห็นความมีน้ำใจของสาวกหลายๆท่านแล้ว อยากมีส่วนร่วมบ้างครับ และก็เลยขอถามคำถามกับพี่ๆสาวกเรื่องการจะทำฟอนต์ครับ
ตามที่ผมเข้าใจมีดังนี้
1.ผมต้องมีโปรแกรมฟอนต์แลป
2.ผมดาวโหลด เทมเพจของพี่นายพล
3.ผมสามารถแก้ อักษร จากของพี่นายพลได้เลย
4.ผมเซฟออกมาใช้งานได้เลย
ตามที่ผมเข้าใจนี่ถูกต้องไหมครับ พี่ๆมีอะไรจะแนะนำหรือให้ผมไปศึกษาตรงไหนอีกไหมครับ คือตอนนี้ดูคลิปของพี่เลอิจิ 2 ตอน ก็ยังงงๆอยู่ ว่าจะลองทำดู เจอปัญหาจะได้โพสถามพวกพี่ๆ ผมมีแบบที่ผมลองร่างๆดู แนบมาด้วยครับ หากผมใช้โปรแกรม คอเรวดอ ในการทำอักษร ผมสามารถก็อปลงฟอนต์แล็ปได้เลยไหมครับ....ขอบคุณพี่สาวกและขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ ไหว้
มาตอบคำถามให้นะครับ

1. ผมต้องมีโปรแกรมฟอนต์แลป
>>> ใช่ครับแต่ว่าโปรแกรมทำฟอนต์อื่น ๆ ก็มีครับ แต่ว่า fontlab เป็นโปรแกรมที่คนใช้เยอะเลยมีคน สอนใช้เยอะครับ

2. ผมดาวน์โหลดเทมเพลตของพี่นายพล
>>> จริง ๆ ไม่ต้องดาวน์โหลดครับเปิดโปรแกรมมาก็ใช้ได้เลยครับ แต่ถ้าเพิ่งเริ่มทำแนะนำให้ดาวน์โหลดมาใช้ครับ เพราะมันไม่ยุ่งยากเท่ากด file > new ครับ

3. ผมสามารถแก้ อักษร จากของพี่นายพลได้เลย
>>> ใช่ครับ

4. ผมเซฟออกมาใช้งานได้เลย
>>> ใช่ครับ
แอบอ้าง
ผมใช้โปรแกรม คอเรวดอ ในการทำอักษร ผมสามารถก็อปลงฟอนต์แล็ปได้เลยไหม

Copy ลง fontlab ได้เลยครับ อ่านเพิ่มเติมที่
f0nt.com/forum/index.php/topic,13134.0.htmlครับ

ขอบคุณ คุณBK มากๆเลยครับ เดี่ยวผมจะลองทำดู ไหว้ เจ๋ง
เจ๋ง ขอบคุณคุณ BK ด้วยครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
หน้า: [1]