หน้า: [1] 2

ผู้เขียน หัวข้อ: Font DRallure  (อ่าน 9984 ครั้ง)
ยังไม่ถึงไหน แต่เอามาให้ดูไว้ก่อนนะครับ...

เฮ้ยยยยย

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ไม่เหมาะไม่ควรประการใด ข้าน้อยขออภัย

โคตรชอบเลยคร้าบ ทำไมมีของเยอะแบบนี้ อ๊าก ฮือๆ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
Serif แบบตัวพิมพ์ ยากกว่าที่คิด ทั้งหัว หาง ระยะห่าง ความยาว พอเอาสระและวรรณยุกต์จัดเข้าไป ก็ฟาดฟันพื้นที่กันได้อุตลุต ผลก็ออกมาประมาณนี้นะครับ

ตัวนี้นี่ระดับเทพเลยครับ เจ๋ง สวยประณีตมาก
ทีนี้ก็เหลือแค่ระวังสระที่หลบหางพวก ป.ปลาครับ
แล้วก็ นิคหิตของสระอำมันยังติดหัว อ.อ่างหน่อย

ขอบคุณความเห็นมากๆ เลย เดี๋ยวปรับตามแนะให้แน่นอน

ส่วนตัวผมยังไม่ชอบ -๊ (ไม้ตรี) แฮะ พอจะมีดีไซน์อื่นไหมครับ?
 กึ๋ยๆ
ตัวนี้สวย  เจ๋ง

perfectionist
ไล่ซ่อมทีละฟอนต์ สลับมาถึงคิวนี้ละนะ

เป็น Slabserif ที่ลื่นไหลสบายตามากๆ
ผมว่าหัว ซ ฆ ฑ ยังหลุดพวกพอสมควรครับ ลองเอาหัวม้วนๆ (แบบ ข ใข่) ไปใส่มั้ยครับ อ๊าง~

ขอบคุณครับ LoveBeat

ประมาณนี้รึเปล่าครับ าาา๐

โอ้ ไม่เชิงครับ ภาพในหัวผมเป็นประมาณนี้ (รีบดัดไปนิด เบี้ยวไปหน่อย ช่างมันนะครับ กร๊าก)

หน้า: [1] 2