หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: Script ฟ้อนต์ใดที่ดีที่สุด(ใช้ในแอนดรอ  (อ่าน 994 ครั้ง)
สวัสดีครับท่านผู้รู้ทุกท่าน ผมอยากทราบว่าการสร้างฟ้อนต์ให้ใช้ได้ดี ให้ใช้งานในแอนดรอยด์ได้ด้วย ไม่ทราบว่าต้องใช้ Script(การเขียนคำสั่ง)ไหนเขียน เพื่อไม่ให้มีสระห้อย สระลอย ให้ย้ายตัวษรที่ๆมันต้องอยู่อัตโนมัติ อะไรประมาณนี้อะคับ ขอขอบคุณล่วงหน้าครับผมสำหรับคำตอบอันเป็นความรู้

ทำยังไงไม่ให้เกิดแบบนี้ในแอนดรอยด์
โอ้ อันนี้เป็นเรื่องการเรนเดอร์การแสดงผลฟอนต์ในโค้ดของโปรแกรม (ในแอป) รึเปล่าครับ
ตัวโปรแกรมมันสั่งให้แสดงแบบ monospace เลยเกิดแบบนี้ขึ้นมา
วิธีแก้นี่ไม่รู้ครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
หน้า: [1]