หน้า: 1 [2] 3 4

ผู้เขียน หัวข้อ: โชว์งานคุง  (อ่าน 26051 ครั้ง)
เมื่อวานไปดูเรื่อง THE WIND RISES ปีกแห่งฝัน วันแห่งรัก มาครับ เรื่องนี้เป็นผลงานเรื่องสุดท้ายของ Hayao Miyazaki แห่งสตูดิโอจิบลิ
ดูแล้วอบอุ่นๆ ซึ้งๆดีครับ ชอบซาวน์ตอนแผ่นดินไหว ฉากในความฝัน แล้วก็อะไรเล็กๆน้อยๆที่แทรกๆอยู่ในเรื่อง ทำให้ดูสนุกขึ้นเยอะเลย
หนังเข้าที่สกาล่า แล้วก็โรงในเครือเมเจอร์บางที่ ใครเป็นแฟนจิบลิไม่ควรพลาดครับ
...ลมพัดแรงกล้า เราจึงอยู่ท้าแรงลม...

แอบใช้ฟอนต์ Book เอกเขนก ของหมอบุ๊คด้วย ขอบคุณนะครับ  ไหว้

จะตายอย่างวีรบุรุษ หรือจะอยู่นานพอที่จะเห็นตัวเองกลายเป็นวายร้าย
ยินดีค่ะ กรี๊ดดดดด

เกาะกระแสคุณตันเชียร์บอลหน่อยครับ

จะตายอย่างวีรบุรุษ หรือจะอยู่นานพอที่จะเห็นตัวเองกลายเป็นวายร้าย
 กร๊าก

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
ช่วงนี้คึกครับ ทำทั้งเพจรวมผลงาน (กะเอาไว้โฆษณาสติ๊กเกอร์ PEDPAO กับตัวอื่นด้วย)
Pai-Toon

แล้วก็ทำอีกเพจที่นึกสนุกคิดไว้ตั้งนานแล้วอีกเพจนึงครับ
วาดตามเพลง

สนใจเพจไหนติดตามได้นะครับ อ๊าง~
(จริงๆแอบมาโฆษณาเนียนๆ 555)

ชอบจริงๆ นะครับ ชอบเห็นอะไรที่ดูแล้วรู้สึกว่าตอนทำมีความสุขแบบนี้ เจ๋ง

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ขอบคุณมากๆครับพี่แอน ไหว้
หยี หยี หยี

วาดตามเพลงน่ารักมาก ไอเดียเจ๋งดีจัง

วาดตามเพลงน่ารักมาก ไอเดียเจ๋งดีจัง

ขอบคุณมากคร้าบบบ  หยี

โพสก่อนมีภาพรถเมล์แมวไปแล้ว อันนี้เป็นตอนยืนรอรถครับ

งานนี้วาดตอนไปเปิดบูธขายหัวหมูในงานอมริทร์แฟร์กับที่บ้านครับ ไหนๆก็ขายของละทำป้ายด้วยดีกว่า
ทำขำๆ ไปๆ มาๆ ออกมาสี่ตัวเลย แต่ได้ออกงานแค่ตัวเดียวครับ

ทำติ๊กเก้อเลย กร๊าก

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
คิดเหมือนพี่แอนเลย กรี๊ดดดดด

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)
ทำติ๊กเก้อเลย กร๊าก
คิดเหมือนพี่แอนเลย กรี๊ดดดดด

จัดไปคร้าบ  กร๊าก

ตัวแสบที่ออฟฟิต เผลอเป็นไม่ได้งับตลอด  โวย

หน้า: 1 [2] 3 4