หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: จะเปิดที่ติวศิลปะ และเปิดสอนศิลปะเ  (อ่าน 3205 ครั้ง)
ครับ พอดีได้ที่เล็กๆของครอบครัวมาใช้ฟรีๆ  และคิดอยาจกะเปิดตึกติวศิลปะ สำหรับสอบเข้า มหาลัยศิลปะต่างๆ (จบสายนี้มาครับ)
และก็มีสอนศฺลปะเด็กๆด้วย และอาจจะสอนคนทั่วไปด้วย มีประสบการการสอนเด็ฏๆมาประมาน 2ปี และมีการสอนติวน้องๆเข้ามาหลาลัยมาบ้าง จากทีไ่ปเคยช่วยพี่ๆสอน
และตอนนี้จะเปิดของตัวเองครับ ขอคำแนะนำหน่อย ครับ

ยากจะถามมุมมองจากทุกคนว่า ธุรกิจแบบนี้ มันโอเคมั้ยครับ กับยุคสมัยนี้ และมันสามารถเติบโต หรือต่อยอดไปได้ใกลมากน้อยแค่ไหน มันสามารถต่อยอดไปได้ หรือว่าดูๆไปแล้วก็ไม่น่าจะโตได้เลย เข้าใจครับว่ามันจะขึ้นอยู่กับปัจจัยหลายอย่าง แต่จะถามถึงความเป็นไปได้หน่ะครับ  (หรือใครมีคำแนะนำเรื่องอะไรประเภทนี้ก็แนะนำด้วยนะครับ
โอ้ ที่นี่เคยมีเจ้าของโรงเรียนศิลปะเด็กชื่อโรงเรียนทอศิลป์ครับ แต่เดี๋ยวนี้พี่เขาไม่ได้เล่นแล้ว เป็นเสี่ยไปแล้ว
ลองค้นข้อมูลดูได้ครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ผมจะติดต่อเค้ายังไงดีครับ อยากขอคำปรึกษามาก
คีย์เวิร์ดขนาดนี้ กูเกิลไม่ยากครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
จะทำ seo เหรอ

กาก
จะสอนเองด้วยคัรบ แต่ก้อยากมองว่ามันจะไปได้ไกลแต่ไหนเท่านั้นเอง
ธุรกิจนี้ยังพอไปได้ครับ เพียงแต่ไม่ได้เติมโตขนาดหวือหวา
่...่

เว็บส่วนตัว www.ijiryu.com
หน้า: [1]