หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: ฟอนต์ที่จะติดตั้งไปซ้ำกับ NP Naipol  (อ่าน 4232 ครั้ง)
สวัสดีค่ะ
หนูมีปัญหาฟอนต์ที่ทำเสร็จแล้ว ไปซ้ำกับ NP NaipolTemplate ในขั้นตอนการติดตั้งค่ะ
คล้ายๆกระจู๋ ที่เคยได้รับคำตอบแล้วมั้ยค่ะ
ลองแก้ โดยการ กด Ctrl+Alt+F  แล้วค่ะ แต่ก็ยังซ้ำกับ NP NaipolTemplate อยู่
เลยลองจับหน้าจอ เฉพาะในหน้า font info มาให้ช่วยดูหน่อยค่ะ

ขอบคุณ
คุณแอน ที่ช่วยสมัครสาวกและแนะนำให้มาปรึกษาพี่ๆ นะคะ

ในหน้านี้มีอะไรน่าสงสัยไหมครับ ลองกด icon FI เล็กๆ ดูครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
หนูไม่รู้ว่ามันน่าสงสัยไหม เลยจับภาพมาให้ดูค่ะ

เอ๊ะ ก็น่าจะปกติดีทั้งหมดนะครับ อู้ย..
เวลา gen ออกมาแล้วมันเป็นยังไงอะครับ อู้ย..
(ในวินโดวส์มันมีดู Font info หรือ Font properties ไหมหว่า)

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ใช้วิธีกำปั้นทุบดินของผมดูครับ

กดเจ้า กากบาทสีแดงนั่นทีหนึ่งครับ  รายการทุกอย่างในแถบจะหายไปหมด แล้วก็ไม่ต้องทำอะไรต่อปล่อยว่างๆ ไว้งั้นเลย  กด ok ไป
แล้ว gen ไปใช้ดูครับ
เวลา gen ออกมาแล้วปกติทุกอย่างเลยค่ะ
เพียงแต่ในขั้นตอนการติดตั้ง ชื่อไปซ้ำกับ NP NaipolTemplate ค่ะคุณแอน

ลองวิธีของคุณ CS@nok แล้วค่ะ
ตอนนี้ชื่อฟอนต์ไม่ซ้ำตอนติดตั้งลงเครื่อง เป็นชื่อฟอนต์ของหนูแล้วค่ะ
ขอบคุณมากๆเลยนะคะ ไหว้
โวย กรี๊ด เกิดอะไรยยยยย

ผมใช้ template v3 gen ออกมากี่ฟ้อนชื่อไฟล์เปลี่ยน แต่ ชื่อฟอนท์ยังเป็น  NP NaipolTemplate ครับ ทำตามนี้ก็ยังไม่หาย
หน้า: [1]