หน้า: [1] 2 3

ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครใช้เครื่องฟอกอากาศบ้างมั้ย  (อ่าน 12911 ครั้ง)
พอดีว่าคุณภรรยาเป็นภูมิแพ้หนักขึ้นทุกวัน
เลยว่าจะถอยเครื่องฟอก+ พาไปหาหมอ
แต่ไม่แน่ใจว่าเครื่องยี่ห้อไหนมันจะโอ

มีใครใช้อยู่บ้างมั้ย แชร์ประสบการณ์ให้ฟังหน่อยซิ
เคยเห็นกระทู้ในพันทิป บอกว่าถ้าเป็นเครื่องตั้งโต๊ะ มันจะไม่ดี สกปรกง่าย หรืออะไรซักอย่างนี่แหละ

ซื้อบ้านที่เพชรแบบไอ้แอนครับ ให้เมียรับอากาศบริสุทธิ์

กาก
ลองไปรักษาดูก่อนไหมครับ? เห็นเดี๋ยวนี้สามารถช่วยได้ถ้าไปฉีดวัคซีนภูมิแพ้นะครับ น่าจะเห็นผลดีกว่าเครื่องนะครับ

หลวงปู่แนะนำ Vollara  แหยะ
ประสบการณ์ หลวงปู่เณรคำ ฉัตติโก

เคยเห็นกระทู้ในพันทิป บอกว่าถ้าเป็นเครื่องตั้งโต๊ะ มันจะไม่ดี สกปรกง่าย หรืออะไรซักอย่างนี่แหละ

ซื้อบ้านที่เพชรแบบไอ้แอนครับ ให้เมียรับอากาศบริสุทธิ์

เมื่อวานก็ไปดูแบบตั้งพื้นมาอะ ของไบออนแอร์
ส่วนเรื่องบ้าน ตูว่าจะซื้อที่เชียงใหม่แทน   แบร่

ลองไปรักษาดูก่อนไหมครับ? เห็นเดี๋ยวนี้สามารถช่วยได้ถ้าไปฉีดวัคซีนภูมิแพ้นะครับ น่าจะเห็นผลดีกว่าเครื่องนะครับ

ก็กะไว้ว่างั้นแหละครับ

อาทิตย์นี้ว่าจะพาไปหาหมอ แล้วลองถามหมอดูว่ามันจำเป็นแค่ไหนยังไง
ลองหาๆ ดูเห็นมีแต่คนเชียร์ชาร์ป พลาสม่า เลยมาลองถามดูเผื่อมีใครเคยใช้หรือคนรู้จักใช้

ปล. เครื่องที่สมีคำแนะนำ อันนั้นไม่ไหวๆ  ไม่ล่ะ
ผมใช้อยู่ครับ พลัสมาคลัสเตอร์ มีเฉพาะใน ช๊าร์ป!
หน้าตาแบบนี้แหละครับ แต่จำไม่ได้ว่ารุ่นอะไร (ตอนนั้นบอกขนาดห้องไปเค้าก็คำนวนให้)

ความแตกต่างระหว่างใช้กับไม่ใช้
ผู้ใหญ่ไม่ค่อยต่างนะ ผมไม่รู้สึกเลยว่าเปิดหรือไม่เปิด
แต่สังเกตบักตุล ตอนไม่มีเครื่องฟอก ตอนนอนมันมีขี้มูกตลอดเวลา
พอซื้อมาใช้ มันก็ดีขึ้นนะ

ข้อเสียของรุ่นนี้ ไฟ LED มันแรงมาก พอปิดไฟนอน ห้องจะสว่างไปด้วยแสงสีน้ำเงิน สลับแดง (เวลามีฝุ่นเยอะ) (บางครั้งมันก็เร้าอารมณ์ดีนะ 55)
จริงๆมันมีให้ปิดไฟ แต่ปิดแล้วจะไม่รู้เลยว่ามันทำงาน เลยต้องอาศัยเอาผ้ามาบังๆไฟมันไว้
ของเต้ยรุ่นนี้มีไอน้ำ มั้ยอะครับ
เห็นว่าชาร์ปมันมีแบบพ่นไอน้ำ กับ ไม่พ่นล่ะ
มีครับ ผมว่าจำเป็นเลยนะ ผมลองเปิดแบบไม่พ่นไอน้ำ อากาศแห้งมาก แห้งจนแสบคอเลย
มันก็ไม่ถึงกับเป็นไอน้ำออกมานะครับ แต่มันรู้สึกได้เลยว่าอากาศคนละแบบ
โอเคย์ ขอบคุณมากครับ
เดี๋ยวไปวัดขนาดห้องดูก่อน
แต่คิดว่า ไม่น่าเกิน 40 ตรม.

ปล. ถ้าซื้อเครื่องฟอก จักรยานคงอด  ฮือๆ~
เออใช่ๆ ตอนนั้นก็กัดฟันซื้อเพราะบักตุลคนเดียวเลย ตอนนั้นผมซื้อ 2 หมื่นกว่าๆ
ได้เครื่องฟอกเล็กๆ ที่ใช้ในรถแถมมาด้วย
ออครับ แบบในรถที่มันเหมือนแก้วน้ำ
powerbuy กำลังจัดโปร เย้  ฮือๆ~
อ้อ แสดงว่าโปรตลอดกาลสินะ  กร๊าก
ถ้ามีเพื่อนที่ขายแอมเวย์นะ จะมีคนมาเคาะประตูเสนอขายถึงบ้านเลย  กร๊าก

ที่บ้านก็เป็นภูมิแพ้กันนะครับ แต่ไม่ได้ติดเครื่องฟอก ตอนเด็กๆ หมอเค้าแนะนำว่า ไปว่ายน้ำ เห็นว่าอากาศเหนือผิวน้ำจะสะอาด ไม่มีฝุ่น

จากนั้นก็ออกกำลังกาย ทำความสะอาดบ้านบ่อยๆ  มันก็หายไปเองนะ

แต่นั่นมันตจว. น่ะ ถ้าอยุ่เมืองกรุง ก็ใช้เครื่องไปล่ะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 ส.ค. 2013, 13:33 น. โดย papos » บันทึกการเข้า

อืมมม...
บ้านผมก็เคยขายล่ะ
แต่มันแพงเกิ๊น อะไหล่ก็แพง
ไม่มีเงินถุงเงินถังขนาดนั้น

ซื้อ แอมเวย์นี่ซื้อชาร์ปได้ 2 เครื่องอะ
มีครับ ผมว่าจำเป็นเลยนะ ผมลองเปิดแบบไม่พ่นไอน้ำ อากาศแห้งมาก แห้งจนแสบคอเลย
มันก็ไม่ถึงกับเป็นไอน้ำออกมานะครับ แต่มันรู้สึกได้เลยว่าอากาศคนละแบบ

แนะนำของชาร์ปแบบมีไอน้ำเหมือนกันครับ ดีกว่าแบบไม่มีเยอะ  กรี๊ดดดดด

ความสวยไม่รับประกัน แต่ความมันเดี๊ยนรับรอง
หน้า: [1] 2 3