หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: กินเรื่อยๆ เหนื่อยก็พัก  (อ่าน 8140 ครั้ง)
ขอตั้งกระจู๋ไว้พากินเป็นของตัวเองเลยละกันครับ กร๊าก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 ก.ค. 2013, 13:01 น. โดย ณัฏฐ์ » บันทึกการเข้า

เริ่มจากเมนูแรก ข้าวกระป๋องครับ น้องดำเหงื่อตก

ทั้งหมดในรูปนี่ซื้อจากกูเมร์พารากอน
กระป๋องใหญ่ 300 กรัม 27 บาท มั้ง กระป๋องเล็ก 22 ส่วนซองๆ นั่น 25บาท 100 กรัม

กระป๋องจะเป็นข้าวกล้อง ปรุงรสมาแล้วนิดหน่อย กินกันตายได้ ไม่ได้อร่อยมาก
กระป๋องนึงนี่กินมื้อนึงไม่หมดครับ เยอะมากจริงๆ ปกติจะซื้อติดหอไว้เผื่อเกิดสงคราม
กระป๋องใหญ่มีสามแบบ ข้าวผัดกระเพราะออกเผ็ดนิดนึง ส่วนข้าวผัดอีกสองแบบจะจืดๆ คล้ายๆ กัน
เนื้อในกระป๋องจะเป็นโปรตีนเกษตร
ส่วนกระป๋องเล็กอร่อยกว่ากระป๋องใหญ่หน่อยเดียว เป็นข้าวผัดมันกุ้ง

ไปเดินซื้อมารอบล่าสุดเจออีกยี่ห้อนึงครับ คราวนี้มาเป็นแบบซอง
อร่อยกว่ายี่ห้อที่แล้ว คือเรียกได้ว่าอร่อยล่ะครับ แต่ข้าวจะไม่เป็ดเม็ด ให้นึกถึงไส้อั่ว
มีสองรส ข้าวผัดกุญเชียงไก่ กับพะแนงหมู(มั้ง) เนื้อข้างในเป็นเนื้อจริง กุนเชียงจริง
แต่คือมันน้อยครับ จะอิ่มต้องสองซอง

คั่นด้วยน้ำครับ

เรื่องของเรื่องคือวันนั้นหิวน้ำมากเดินเข้าไปจะซื้อเกตเตอเรตในพารากอน
เจออิขวดนี้วางอยู่ข้างๆ กัน เขียนว่าเป็นเกลือแร่จากธรรมชาติ พลิกขวดอ่าน สรุปว่าเป็นน้ำมะพร้าว
เลยหยิบมาลอง สรุปว่าคิดผิดครับ เอือม
คือดูดไปอึกแรกวิ่งกลับมาซื้อเกตเตอเรตแทบไม่ทัน
รสยังไงบรรยายยาก แต่ให้ความรู้สึกเหมือนกินน้ำมะเขือเทศ
รสไม่ได้คล้ายน้ำมะเขือเทศนะ แต่ให้ความรู้สึกแย่เหมือนกันเลย ฮือๆ~
ใครอยากลองของคิดว่ามีภูมิต้านทานเยอะไปซื้อลองกันได้ 20 บาทมั้ง

น้ำมะพร้าวผมชอบของเมจิกฟาร์มมากกว่าครับ ขวดละ 10 บาท ฝาเขียวเอาฝามาตัดซีลล์ที่ปากขวดเปิดดื่มได้  เจ๋ง

ปล. แต่มะพร้าวในตำนานต้อง "บวบมะพร้าวอ่อน" ครับ  (แจ๋ว แจ๋ว)

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
ปล. แต่มะพร้าวในตำนานต้อง "บวบมะพร้าวอ่อน" ครับ  (แจ๋ว แจ๋ว)

ใช่ร้านนี้รึเปล่าครับ

กร๊าก กร๊าก

There's only one "Jack Russell"
น้ำมะพร้าวผมชอบของเมจิกฟาร์มมากกว่าครับ ขวดละ 10 บาท ฝาเขียวเอาฝามาตัดซีลล์ที่ปากขวดเปิดดื่มได้  เจ๋ง

ก่อนหน้านี้ตอนลองตลาดเค้าเอามาขายที่แฟมิลี่มาร์ทด้วยครับ 1 แถม 1
แล้วยี่ห้อนี้ผมกินแบบแก้วใสๆ แก้วละ 5 บาทอยู่แล้ว
ตอนนั้นเหมาแฟมิลี่มาร์ทมาสองลังเลย ถูกดี ทุกวันนี้ยังไม่หมดเลย กร๊าก

ก่อนหน้านี้ตอนลองตลาดเค้าเอามาขายที่แฟมิลี่มาร์ทด้วยครับ 1 แถม 1
แล้วยี่ห้อนี้ผมกินแบบแก้วใสๆ แก้วละ 5 บาทอยู่แล้ว
ตอนนั้นเหมาแฟมิลี่มาร์ทมาสองลังเลย ถูกดี ทุกวันนี้ยังไม่หมดเลย กร๊าก
ทานน้ำมะพร้าวเยอะเกินระวังเป็นยาถ่าย จำทอมแฮงค์ในติดเกาะเดียวดายได้ไหมครับ  กร๊าก

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
ไอ้ข้าวมือถือนั่นเคยซื้อมาลอง
มีรสบ๊ะจ่างอีกอัน อร่อยสุด  กร๊าก
ส่วนข้าวผัดกุนเชียง อร่อยน้อยสุด

ปล ซื้อมาติดตู้ที่ทำงานไว้เผื่อโอทีดึกๆ ฝนตกๆ
หน้า: [1]