หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9 10 11 12 ... 31

ผู้เขียน หัวข้อ: ปิง ปิง ปิง กิน กิน กินเข้าไป!!!  (อ่าน 182177 ครั้ง)
ดูรูปไปกินขนมปังไป เวลาอาหารเย็นพอดี หิวง่ะ ฮือๆ
อยู่เยอรมันต้องกินไส้กรอกกับเบียร์ กะหล่ำปลีแตงดองและขนมปังไรน์สิ  fuc yea
มันคืออะไรหนูไม่รู้จัก ฮือๆ~
rye bread ที่มันเป็นสีดำๆ ทำจากธัญพืชไง  fuc yea
อ้อ ที่ดำๆอันนั้นน่ะเอง

นักเขียนการ์ตูนรายปี
กินกี่คนวะเนี่ย หิวง่ะ ฮือๆ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ร้านพวกนี้ คนญี่ปุ่นชอบพาเมียเช่าไปกิน
ระดับเสี่ยปิงน่าจะควงสองแซนด์วิช  น้องดำ
ถึงว่าเห็นปิงเดินขาถ่างๆ คงเจ็บตูด

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
มาอาหารง่ายๆอย่างข้าวแกงกะหรี่บ้างครับ ร้าน อาโอริงโกะ ร้านนี้อยู่ที่ ชั้น 2อาคารธนิยะ ติดกับ DAISO อาคารเชื่อมกับ สถานี BTS ศาลาแดงเลยครับ

ภายในร้านมีทั้งโต๊ะสำหรับมาเป็นกลุ่มและแบบมาคนเดียวครับ

เมนูร้านนี้ก็เน้นแกงกะหรี่ แล้วเลือกท้อปปิ้งเอาครับ มีหลากหลายมากๆ

อันนี้เป็นสลัดมาในเซ็ตอยู่แล้ว

สลัดที่นี่จะแช่ตู้เย็นไว้ครับ กินแล้วสดชื่นดี

มีเครื่องเคียงเติมได้ตามชอบเลย

สำหรับมื้อนี้ผมเลือกเมนูยอดนิยมอย่าง โรสุคัตสึคาเร หรือข้าวแกงกะหรี่สันนอกหมูทอดครับ (250.-)

หมูทอดร้านนี้ไม่โดดเด่นในเรื่องรสชาติเท่าไหร่ ชิ้นออกบางๆ แต่เข้ากับรสชาติแกงกะหรี่ได้ดีเลยครับ

แกงกะหรี่ของที่นี่อร่อยๆมากๆครับ เข้มข้นสุดๆ รสออกหวานจากผลไม้ที่เคี่ยว มีรสเผ็ดจางๆกินได้ไม่เบื่อเลย

ข้าวที่นี่จะหุงกับองุ่นแห้งทำให้ข้าวมีรสหวานนิดๆครับ ชูรสแกงกะหรี่ได้เยี่ยมเลย

ในเซ็ตก็มีของหวานให้ครับ ผมเลือกเต้าหู้นมสด แต่ก็มีของขึ้นชื่ออย่างเยลลี่กาแฟด้วย ถ้าไม่ชอบของหวานจะเลือกเป็นชากาแฟก็ได้ครับ

สำหรับร้านนี้รสชาติอร่อยทีเดียว แถมราคาในเมนูก็ NET ไม่มี VAT และ SC ด้วยครับ ใครที่ชอบแกงกะหรี่แนะนำให้มาลอง

เฮ้ยนี่มันกี่โมง อ๊าก ฮือๆ

ชอบโคนต้นหอมดองมากๆ  :หิว:

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
ต้องตามรอยซะแล้ว  :หิว:

รับงานถ่ายภาพ
www.rpash.com
พี่ปิง Review ข้าวหน้าเนื้อหน่อยมั้ยครับ

:หิว: :หิว:

There's only one "Jack Russell"
ต้องตามรอยซะแล้ว  :หิว:
ชวนผมด้วย กรี๊ดดดดด

พี่ปิง Review ข้าวหน้าเนื้อหน่อยมั้ยครับ

:หิว: :หิว:

ถ้าพี่บอกว่าพี่ไม่กินเนื้อตอนนี้จะมีคนเชื่อมั้ยเนี่ย (ตัวโกเบพี่ไม่นับเป็นเนื้อวัว 5555)
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9 10 11 12 ... 31