หน้า: 1 2 3 4 5 [6] 7 8

ผู้เขียน หัวข้อ: stock photo กันมั้ยละ  (อ่าน 53178 ครั้ง)
ดู ตัมเนลแล้วโคตรสต๊อกเลยอ่ะ  กรี๊ดดดดด

นักเขียนการ์ตูนรายปี
แบบนี้พอได้มั้ย  fuc yea

พอลองศึกษาการถ่ายภาพแนวนี้แล้วรู้สึกดีแหะ รู้สึกถึงความสวยแบบมหาชน ซึ่งเราไม่เคยถ่ายอะไรแบบนี้เลย  กร๊าก
รูปแรกโดน poor lighting แน่ๆ  กร๊าก
รูปสองน่าจะโดน composition
 fuc yea

มันสามารถเถียงอีคนตรวจได้มั้ยครับ แบบว่า แสรดดเอ้ย ไม่สวยได้งัยวะ รู้มั้ยว่าตูลูกใคร  โวย
ได้สิ ทำไมจะไม่ได้  โวย
ยัดเงินอีคนตรวจก็ผ่านแล้ว

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ว่าแต่พวกรูปที่ส่งนี่เราโพรเซสเองในเฉาะหรือไลท์รูม ได้มะ
แบบว่าถ่าย raw มาอะไรประมาณนั้น
ได้ครับ ผ่าน แต่เขาเช็ค histogram ก่อนเลยนะว่ามัน เพี้ยนไปแค่ไหน ถ้ามาเป็นฟันหลอนี่ไม่ผ่านชัวร์

นักเขียนการ์ตูนรายปี
ก็เปลี่ยนไปส่งหมวด retouch กร๊าก

รูปผมทุกรูปก็ผ่านการปรับแสงสี ลดน้อยส์หมดล่ะ  กร๊าก

โหมด..จริงจังกับชีวิตมากขึ้น
after effect by แบงค์กุ
หันมาดูวงการภาพฟรีกันบ้าง

ในที่สุดภาพหมานี่ได้ขึ้นหน้าหนึ่งเลยล่ะ fuc yea
ขอแปะไว้ให้ลูกหลานดูหน่อย

แสดงว่าภาพแบบนี้วงการสต็อก(เสียเงิน)ก็น่าจะถือว่าใช้ได้สินะ ไว้ไปถ่ายใหม่

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
 โห

สุดยอด  กรี๊ดดดดด

ผมว่าสวยนะ มันมีเรื่องราว องค์ประกอบก็ใช้ได้  กรี๊ดดดดด

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
หมาทำหน้าเอ๋อดีอ่ะ  โห

โหมด..จริงจังกับชีวิตมากขึ้น
after effect by แบงค์กุ
หน้า: 1 2 3 4 5 [6] 7 8