หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8

ผู้เขียน หัวข้อ: stock photo กันมั้ยละ  (อ่าน 53191 ครั้ง)
เฉลี่ยอยู่ที่ 15,000 บาทต่อเดือน  โวย

เอาด้วยๆ  โวย
เชี่ย โวย

เอ๊ะ มีงานกราฟิก เวกเตอร์ด้วยแฮะ น่าสนใจ
แต่ถ้าจะสอบเข้านี่ต้องภาพถ่ายอย่างเดียวหรือเปล่า

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
คะน้าเงินล้านนี่เค้าเริ่มจากภาพถ่าย
แต่หลังๆมาทำ vector เพราะขายดีกว่ามาก

พวกกราฟิกเวกเตอร์นี่ขายดีนะ ติ๊กเคยซื้อมาเป็นหมื่นเลย  ฮ่าๆ ฮือๆ
Vector มันเอาไปแปลงต่อได้อีกหลายงานหน่ะ
ภาพมันได้ไม่กี่ครั้ง เดี๋ยวคนจำได้  (เหงื่อแตกพลั่ก)

Vector ยังไงๆๆ หมายถึงดราฟรูปเป็นเส้นกราฟฟิค แล้วเอาไปขายเหมือนถ่ายรูปงี้เรอะ
เดือนละ 15,000 เยดครก!

fuc yea fuc yea fuc yea

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
เค้ารับเส้น .dwg ป่าววะ ตูทำเป็นแต่ cad  ฮือๆ~
Vector ที่โหลดๆ มา ส่วนใหญ่จะเป็น .eps ครับ

มีเพื่อนทำอยู่เหมือนกัน(ไอ้เก๋ เต้ยรู้จัก) มีไม่กี่รูป แต่ก็มีเงินเข้าทุกวันนะ
เดี๋ยวพอมันไปอยู่บ้านนอกมันก็จะทำเต็มตัวเหมือนกัน
http://www.shutterstock.com/portfolio/search.mhtml?gallery_username=mysimply
เป็นอาชีพที่โคตรตอบโจทย์มนุษย์สลิ่มเลย 555
งานชิวๆ มีเงินเข้าให้ใช้ไปวันๆ เพียงคุณมีเวลาว่างวันละ 2-3 ชั่วโมง ...เอ๊ะ ประโยคคุ้นๆ  กร๊าก
รูปกับงานแต่ละคน สวยๆ ทั้งนั้น
เลิกๆๆ  fuc yea

fuc yea

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เห้ยยย ไม่ง่ายอย่างที่คิดนะครับ  กร๊าก

ที่ผมเล็งๆไว้มีโหมด Video กะ vector นี่แหละ รายได้ดีสุด แต่ใช้สกิลเยอะชิบหายเลยครับ กว่าจะส่งผ่านแต่ละรูปเหนื่อยนะ  กร๊าก กร๊าก
#ตัดคู่แข่งไว้ก่อน  กร๊าก

นักเขียนการ์ตูนรายปี
ใช่ๆ ไอ้เก๋ก็บอกว่ากำลังจะย้ายไปโหมด video เหมือนกัน
ขายได้แต่ละที ต่างกันยังกะฟ้ากับเหว  กร๊าก
วีดิโอ ด้วยเรอะ

งั้นจบๆๆๆๆ  fuc yea

พี่คะน้านี่ช่วงที่เค้ามาสายนี้เต็มตัวผมยังคิดเลยว่า "เอาจริงเหรอวะ"
จนถึงวันนี้ ผมก็ยังไม่ได้ตามไป กร๊าก

หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8