หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8

ผู้เขียน หัวข้อ: stock photo กันมั้ยละ  (อ่าน 53185 ครั้ง)
ช่วงนี้กำลังคิดวิธีหาเงินเพิ่ม เลยไปเจอวิธีหาเงินจากรูปถ่าย
นั่นคือการขายรูปทางเว็บ stock photo

เปิดกระจู๋ไว้ก่อน เผื่อมีใครสนใจด้วย หรือทำอยู่แล้ว เอามาแชร์กันนะ
หมดไฟไปเป็นปีแล้ว ฮือๆ~

สนใจมานานแล้ว แต่ไม่ได้เริ่มซะที วัตถุดิบเยอะ ฝีมือไม่มี ความขี้เกียจสูง  กร๊าก

สนค่ะ กรี๊ดดดดด

ผมก็ทำอยู่ฮะแต่ขี้เกียจมากๆ คือไม่ได้ตั้งใจเพื่อถ่ายลง stock อะฮะ
แบบว่าไปเที่ยวได้รูปมารูปไหนคิดว่าส่งได้ก็ส่งไป
จนป่านนี้จะปีนึงละมั้งได้มา 14 ดอลล่าห์ 5555  กร๊าก กร๊าก

อ่อผมส่ง shutterstock ที่เดียวนะ

โหมด..จริงจังกับชีวิตมากขึ้น
after effect by แบงค์กุ
รอย้ายลงใต้ก่อน ว่าจะทำเหมือนกัน  กรี๊ดดดดด
ตูผ่านของ shutterstock หมวด video สนุกดีอ่ะเหมือนทำเควสเลย แต่ไม่เคยได้เงินเลยนะ
เพราะหลังจากสอบผ่านก็ไม่ได้ส่งเลย555

นักเขียนการ์ตูนรายปี
เพราะหลังจากสอบผ่านก็ไม่ได้ส่งเลย555

ปกติจะเป็นอย่างนั้นกัน กร๊าก

ผมก็ทำอยู่ฮะแต่ขี้เกียจมากๆ คือไม่ได้ตั้งใจเพื่อถ่ายลง stock อะฮะ
แบบว่าไปเที่ยวได้รูปมารูปไหนคิดว่าส่งได้ก็ส่งไป
จนป่านนี้จะปีนึงละมั้งได้มา 14 ดอลล่าห์ 5555  กร๊าก กร๊าก

อ่อผมส่ง shutterstock ที่เดียวนะ

เสี่ยแบงค์เลี้ยงเลยครับ เจ๋ง

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
http://www.stockphotothailand.com/

เว็บนี้ด้วยหรือเปล่าจารย์เต้ย

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
อ้อๆ ผมอยู่ istock แฮะไม่ใช่ shutter

โห อ่านลิงก์พี่โก้แล้วแบบ เออ มีวงการนี้ในไทยด้วยแฮะ กรี๊ดดดดด
เขาเรียกกันว่าเสี่ยเหรอ ดีอะ กร๊าก

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ

แว่บแรกอ่านเป็น ฆวยทะลุเลนส์แหละ  อี๋~

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
รวย พี่ รวย ใจเย็นครับ  กร๊าก

แม่นแล้วครับพี่โก้ มันมีกรุ๊บในเฟสบุคด้วย
ไปอ่านๆดู อารมณ์เหมือนพวกเล่นหุ้นเลย เก็งว่ารูปไหนคนจะเอาไปใช้เยอะ ก็ถ่ายอันนั้น
แล้วก็เอาตารางพอร์ทมาโชว์กัน
ประมาณว่าตื่นมาทุกเช้าจะมีมารายงานกันแล้ว เปิดคอมมาเจอยอดสั่งซื้อเท่าไหร่ วันละ 100 200 ก็ว่ากันไป
เพลินๆดีนะครับ มีเงินเข้าทุกคืน

พอดีที่ตั้งจู๋นี้เพราะผมคุยกับพี่คนนึงที่เล่น stock มานาน
เค้าเล่าว่ายังงี้

"ผมไปอบรม กะ RBJ เรื่อง Landscape ที่ ม ราม
RBJ แนะนำให้ คะน้า ส่งสต๊อกขาย
แล้วเมื่อ ปลายปีก่อน RBJ ถามว่า ขายสต๊อกได้เท่าไรแล้ว ปีที่ผ่านมา
คะน้าตอบว่า ปีที่ผ่านมา ได้มา ล้านกว่า"

และนี่คือพอร์ทของคะน้าเงินล้าน
http://www.shutterstock.com/portfolio/search.mhtml?gallery_username=kanate&page=1&safesearch=1&sort_method=popular

ในเฟสบุคจะมีกรุ๊บของคนเล่น stock 2 กลุ่มใหญ่ๆ
1. กลุ่มคะน้าชื่อ Stockphoto Club
2. กลุ่มอ.ณัฐ ชื่อ ThaiMicroStocker

พี่ที่ผมคุยด้วยเค้าอยู่ในขั้นไม่สูงมาก เฉลี่ยอยู่ที่ 15,000 บาทต่อเดือน
ซึ่งแค่นี้ก็เพียงพอที่ผมจะตัดสินใจโดดมาเล่นด้วยละ  กร๊าก
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8