หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้โปรแกรม สำหรับดู font ที่มีคุณส  (อ่าน 3984 ครั้ง)
อยากได้โปรแกรม สำหรับดู font ที่มีคุณสมบัติ ๔ ใครเป็นเซียนพอช่วยได้บ้าง รบกวนด้วยคับ

คืออยากได้แบบ ๑. สามารถใส่ข้อความที่พิมพ์โชว์ได้
๒.มี charmap ไว้ดูตัวอักษรทุกตัวคือ A-Z และ a-z 0-9 ก-ฮ
๓. มีฟังก์ชั่นสามารถ export ตัวอักษรทุกตัวใน charmap เข้าไปใน MS WORD ได้ ไม่ใช่เป็นภาพ gif
๔. สามารถดู font ที่อยู่ใน folder อื่นๆ ที่เก็บได้
ขอแค่นี้ทำไมหายากจัง ตอนนี้ผมใช้ AMP Font Viewer ทำข้อ ๑.และ ๔.
อีกโปรแกรมนึงผมใช้ NexusFont ทำข้อ ๑.และ ๒. อยากได้โปรแกรมที่มีคุณสมบัติครบ ๔ ข้ออะครับ
ใครเซียนเข้ามาแนะนำด้วย

fuc yea

พระพุทธเจ้าผู้เป็นความสว่างของโลกทรงชนะสัจจกนิครนถ์ ด้วยเทศนาญาณวิธี คือ รู้อัชฌาสัยแล้วตรัสเทศสอนให้ม
font expert
http://www.proximasoftware.com/fontexpert

น่าจะครบทุกข้อนะ

ติดตาม และช่วยส่งเสียค่าเลี้ยงดูได้ที่ ธรรมดาสตูดิโอ
หน้า: [1]