หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้ฟ้อนต์ไทยสระไม่ลอยใน Sony Vegas คร  (อ่าน 14000 ครั้ง)
ผมอยากได้ฟ้อนต์ไปทำตัวหนังสือคาราโอเกะเกะอ่ะครับ ที่ใช้กับโปรแกรม sony vegas แล้วสระไม่ลอยอ่ะครับ มีบ้างไหมครับ
ถ้ามีก็ขอฟ้อนแบบที่ทางค่ายเขาทำกันหน่อยนะครับ ขอบคุณมากๆครับ

ปล.ถ้าผมขอผิดที่ก็ขออภัยด้วยนะครับ พึ่งมาครั้งแรกครับ
ส่วนใหญ่โปรแกรมที่ใช้ตัดต่อไม่ค่อย support ฟังก์ชั่นตบวรรณยุกต์ของฟอนต์นะครับ

ต้องทำฟอนต์ใน photoshop สิครับ แล้วค่อยเอามาลง vegas

นักเขียนการ์ตูนรายปี
ส่วนใหญ่โปรแกรมที่ใช้ตัดต่อไม่ค่อย support ฟังก์ชั่นตบวรรณยุกต์ของฟอนต์นะครับ

ต้องทำฟอนต์ใน photoshop สิครับ แล้วค่อยเอามาลง vegas

อ่อครับ ยังไงก็ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะครับ คุณ Layiji ขอบคุณครับ
หน้า: [1]