หน้า: 1 ... 33 34 35 36 37 38 39 [40] 41 42 43

ผู้เขียน หัวข้อ: GoPro กันเถอะ (แตกหน่อ)  (อ่าน 231208 ครั้ง)
เจ๋งสุดตรงที่ไปตามเอากลับมาจนได้  กรี๊ดดดดด

ไม่น่าจะใช่หลุดคลื่น แต่บินไกลไปจนมองเครื่องบินไม่ออกว่าอยู่ท่าไหน
ก็เลยบังคับมั่วจนตก (ตูเป็นบ่อย)  ฮ่าๆ ฮือๆ
http://youtu.be/hd1JqKZw2vE

ฟ้าเมืองกรุง กรี๊ดดดดด

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ตอนนี้เห็นว่าโดรนติดกล้องมีระบบ FPV กำลังจะต้องขออนุญาตบิน และให้บินในเชิงพาณิชย์ในกิจการ
ภาพยนตร์โทรทัศน์ มาบินกันมั่วเหมือนแต่ก่อน มีโทษปรับแล้วละครับ

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
ไปเดินตามทางเดินไม้เป็นร่องๆ ที่พื้นที่ Mossy Forest, Cameron, Malaysia จ้า
เปิดๆ ปิดๆ เคสโกโปรอยู่นั่นแหละ ปรากฏว่าตัวล็อคหล่นไปเลยจ้า หล่นปุ๊บ ลงร่องพอดี จากไปแล้วตัวล็อคโกโปรของชั้น..

อันที่จริงไม่เศร้ามาก เพราะเคสมันแลพลาสติกเสื่อมๆ ยังไงไม่รู้
คิดอยู่ว่าถ้าจะกลับลงทะเลอีกครั้ง คงต้องซื้อใหม่ปะวะ กลัวกล้องไม่รอด

อีกอย่างก็อยากได้โกโปร ๔ ไม่รู้ทำไม รู้สึกว่าตัวล็อคหล่นหายนี่เหมือนเราใกล้ ๔ เข้าไปอีกก้าววววว..  อ๊าง~

วางแผนเที่ยวหนักมาก ตอนนี้ โกโปรสี่ไม่อยู่ในวิสัยที่จะเป็นเจ้าของใน พ.ศ. ๒๕๕๘ ละแหละ
ทีนี้ จะหาเคสโกโปร ๓ ตัวใหม่ จะลงน้ำ เสาร์นี้ .. แม่งไม่มี  ฮือๆ~
อันที่มีคือบอกให้เอาของ ๔ ไปใส่ เค้าบอกใส่ได้ แต่ราคาพันเจ็ด  ฮือๆ~
ซื้อ eBay จะถูกกว่ามั้ย วันก่อนแอบเข้าไปกดๆ eBay ดูแล้ว ไม่รู้ไปไงต่อเลยหยุดไว้แค่นั้น

ไม่น่าจะใช่หลุดคลื่น แต่บินไกลไปจนมองเครื่องบินไม่ออกว่าอยู่ท่าไหน
ก็เลยบังคับมั่วจนตก (ตูเป็นบ่อย)  ฮ่าๆ ฮือๆ
ผมนึกว่า วงการโดรนที่ติดกล้อง บินสูงๆหรือบินไกลๆ เขาจะมีมอนิเตอร์แยกให้คนควบคุมดูซะอีก
แบบนี้พวกที่บินสูงๆ หรือบินไกลๆ เขาก็ส่องเอา อาศัยมองๆบวกประสบการณ์ในการบังคับเอาแค่นั้นอ่านะ  (เหงื่อแตกพลั่ก)

ผมนึกว่า วงการโดรนที่ติดกล้อง บินสูงๆหรือบินไกลๆ เขาจะมีมอนิเตอร์แยกให้คนควบคุมดูซะอีก
แบบนี้พวกที่บินสูงๆ หรือบินไกลๆ เขาก็ส่องเอา อาศัยมองๆบวกประสบการณ์ในการบังคับเอาแค่นั้นอ่านะ  (เหงื่อแตกพลั่ก)
ถ้ามีระบบ FPV (First Person View) ก็สามารถดูที่มอนิเตอร์ได้ครับ แต่ถ้าหลุดคลื่นหลุดระยะส่ง
ก็เหมือนงมเข็มในมหาสมุทรเช่นกัน ต้องตามล่าหาพิกัดจากระบบจีพีเอสเอาครับ  กร๊าก

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
เป็นของเล่นที่มีความเสี่ยงในตัวนะเนี่ย  ฮือๆ~

พี่แอ้ๆ มาเอาที่ผมก็ได้นะเคสโกโปรกันน้ำเนี่ย ช่วงนี้ไม่ได้ใช้ กรี๊ดดดดด
บ้านอยู่ไม่ไกลจากออฟฟิศที่พี่เพิ่งเผาไปด้วย

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ไม่ได้เผา  โวย
แค่เป็นไข้นิดหน่อยแล้วหายใจรด

นี่ๆ บ้านอยู่ตรงไหนเหรอ พี่เรียนโยคะอยู่แถวๆ โลตัสวังหิน (โชคชัย ๔ ซอย ๘๘) อยู่ละแวกนั้นปะ
ถ้าใกล้ๆ นั่น เดี๋ยวอาจจะแวะไปยืม  กรี๊ดดดดด

ผมอยู่หมู่บ้านติดวัดลาดปลาเค้าเลยครับ fuc yea คนละฝั่งกัน (โดนเกษตรนวมินทร์ตัดครึ่ง)
ค้นแผนที่ในกูเกิลดูได้ ร้านโมนามาเฟีย

เช็คละ อยู่ในรัศมีทำการ
สะดวกเวลาค่ำๆ มั้ยเหยอ ไว้จะโผล่ไป
ตอนคืนอาจจะส่ง EMS อะไรแบบนี้  กรี๊ดดดดด

ได้ถึงหกโมงเช้า บางวันก็เจ็ดโมงเช้าครับ ถ้ามาหลังจากนั้นก็บ่ายเลยกว่าจะตื่น

พี่แอ้ เอาอันนี้เปล่าครับ ผมจะกดซื้อแทนอันเก่าตกแตก

เป็นเคสโกโปรแบบสลิม (ไล่กดหาราคาเรื่อยๆ จาก 200 กว่าบาท กดไปกดมาเหลือถูกสุดคืออันนี้ บ้ามาก)

http://goo.gl/464Mma

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 เม.ย. 2015, 16:56 น. โดย iannnnn » บันทึกการเข้า

THB84.41 รวมค่าส่งแล้ว  อ๊ากกกก
หน้า: 1 ... 33 34 35 36 37 38 39 [40] 41 42 43