หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 [8] 9 10 11 12 13 14 15 ... 43

ผู้เขียน หัวข้อ: GoPro กันเถอะ (แตกหน่อ)  (อ่าน 231184 ครั้ง)
อื้อหือ เสียดายน้ำตาจะไหล
ความรู้สึกคงเหมือนตอนอยู่แหลมพรหมเทพ
พระอาทิตย์กำลังตกอย่างงาม แล้วแบตกล้องก็หมดคามือ

นี่ดีนะ เกาะช้างใต้น้ำไม่เท่าไหร่ ถ้าเป็นที่สวยๆ นี่ ลงไปดิ้นกระแด่วๆ แน่ ฮ่าๆๆ

ซึ่งอาจจะได้ภาพมาเยี่ยงนี้

GoPro HD: Shark Riders - Introducing GoPro's New Dive Housing

นักเขียนการ์ตูนรายปี
ฮ่าๆ ฮือๆ อย่าตอกย้ำ เดี๋ยวถลอกได้ยิน

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
โอย เห็นพวกที่เอามาใส่ของเล่น RC แล้วยิ่งอยากได้  ฮือๆ~

Align T-Rex 700 FBL - GoPro HD - KNC-Hobbies.com
ค่าเครื่องมัลติคอปเตอร์ จะแรงแซงค่าตัวโกโปรนะครับ แต่เผื่อเอาไว้รับงานได้ด้วย  เจ๋ง

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
พวกเครื่อง multi rotor เดี๋ยวนี้ไม่แพงแล้ว

อย่างตัวนี้ประมาณสี่พัน แบกโกโปรสบายๆ เลย กรี๊ดดดดด

กร๊าก เดี๋ยวแอนก็มีเหตุต้องขออนุมัติอีกครับ

อ้อ . . . เผื่อจะสนใจ DJI Phantom นะครับ

http://youtu.be/RMjH1rOvbHY
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 เม.ย. 2013, 00:22 น. โดย คุณชาย ( 737 ) » บันทึกการเข้า

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
แก๊งค์จักรยานมีโกโปรแล้ว
snap ride#11
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 เม.ย. 2013, 14:54 น. โดย บักเต้ย » บันทึกการเข้า
วีดีโอ ออกมาไม่เท่าไหร่
แต่เอามาตัดต่อ ใส่เพลงเท่ๆ โหยยย ...  กรี๊ดดดดด ชอบมาก

ท่องเที่ยวเป็นงานหลัก ถ่ายรูปเป็นงานรอง
วาดรูปเป็นงานอดิเรก ขายยาเป็นงานประจำ
เน๊อะ ภาพเราทำไมไม่เหมือนในโฆษณา go pro เลย  แบร่
เมื่อคืน ลองเข้าไปดูที่เวบ GoPro เห็นว่ามีปล่อยตัว Update April 4th, 2013 มาใหม่
หลังจากที่ใช้เวอร์ชั่น Dec, 2012 มาตั้งแต่ซื้อกล้องช่วงแรกๆ เลยจัดการอัพลงกล้องเรียบร้อย

ความต่างที่เห็นหลังจากอัพ (ใช้ความรู้สึก แหยะ)
  • แบตอึดขึ้นหน่อยนึง
    ลองถ่าย Time Lapse ที่ 1 sec / 1 shot จากที่เคยถ่ายได้ ~ 2 ชั่วโมง หลังอัพได้ ~ 2 ชั่วโมงครึ่ง
  • ภาพถ่ายตอนกลางคืน
    เก็บแสงได้ดีขึ้น  (อิอิ)
  • ความร้อนของกล้อง เจ๋ง
    อันนี้เห็นๆครับ เวอร์ชั่นก่อนหน้า เปิดกล้องถ่ายได้สักครึ่งชั่วโมง เรียกว่าร้อนจนน่ากลัว
    แต่เมื่อคืนเปิดถ่่าย สองชั่วโมง แถมใส่เคสกันน้ำ พอเปิดออกมา
    แอบตกใจ มันแค่อุ่นๆ เว้ยเฮ้ย!! กรี๊ดดดดด

จบข่าว.. กร๊าก

เห็นโค้งไม่ได้ เหยียบคันเร่งทุกที
go pro นี่ถ่ายวิดีโอต่อเนื่องได้นานแค่ไหนครับ

ขอบคุณคุณโณครับ กรี๊ดดดดด

ถ่ายคลิปต่อเนื่องไม่รู้แฮะ ยังไม่เคยถ่ายจนหมดเลย
ตัวเลขที่แสดงบนกล้องนั่นคือเวลาที่(แบต)เหลือใช่ปะ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
go pro นี่ถ่ายวิดีโอต่อเนื่องได้นานแค่ไหนครับ

ยังไม่เคยลองเลยครับ เดี๋ยวบ่ายนี้ผมลองให้ครับ   ไหว้

ขอบคุณคุณโณครับ กรี๊ดดดดด

ถ่ายคลิปต่อเนื่องไม่รู้แฮะ ยังไม่เคยถ่ายจนหมดเลย
ตัวเลขที่แสดงบนกล้องนั่นคือเวลาที่(แบต)เหลือใช่ปะ
ตัวเลขที่แสดงบนกล้อง คือความจุที่เหลือ เป็นนาที หรือจำนวนภาพครับ
ถ้าเป็นแบต มันโชว์แค่ 3 ขีดอ่ะครับ
- 3 ขีด = 100%
- 2 ขีด = ~70%
- 1 ขีด = ~30-40%

แต่ถ้าจะเช็คเป็น % ต้องดูผ่านแอปมือถือ มันจะบอกเป็นหลักสิบครับ ไหว้

เห็นโค้งไม่ได้ เหยียบคันเร่งทุกที
ดีจังมีอัพเดตด้วย  หยี
อีก ๑๑ วันเท่านั้น.. แอร๊ยยย

อีก ๑๑ วันโลกก็แตกแล้วครับ  ฮี่...

หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 [8] 9 10 11 12 13 14 15 ... 43