หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8 9 10 11 12 13 14 ... 43

ผู้เขียน หัวข้อ: GoPro กันเถอะ (แตกหน่อ)  (อ่าน 231236 ครั้ง)
กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด
อยากได้มั่ง จะเอามาใส่บนหัวถ่ายตอนดำนา

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
คุณแอนนนนน
ลองใช้โปรแกรมของ Gopro ดูหรือยัง แจ่มนะ  เจ๋ง
http://gopro.com/software-app/cineform-studio
มันจะร้อยภาพที่เราถ่าย Time Lapse ไว้ให้เราเองเลยนะ
ถ้าใช้ Mac จะออกมาเป็น MOV ถ้า Window จะออกมาเป็น AVI
แถมแปลงเป็น mp4 และใส่ EFX ได้ด้วย

เหมือนขายของเลยตู อี๋~

เห็นโค้งไม่ได้ เหยียบคันเร่งทุกที
อ้าว ผมคิดว่าตัวแทนจำหน่ายตั้งแต่แรกเลยนะ กร๊าก

สนใจจะเป็นดาวไลน์ผมไหม..  (อิอิ)

เห็นโค้งไม่ได้ เหยียบคันเร่งทุกที
มีของมาฝาก ซึ่งพวก accessory ของ Gopro ไม่มีขายด้วยแหละ ต้องทำกันเอง

Body mount rig   กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด ให้ภาพมุมแทนสายตาของบุคคลที่สามอย่างเจ๋ง (แนวเกมเดินยิง)

How-to: $14 Lightweight Over-the-Shoulder Snorricam (Body-Mounted Camera Rig)

แต่ต้องมีสว่านนะ  กร๊าก

นักเขียนการ์ตูนรายปี
สว่าน fuc yea

@คุณโณ
ผมใช้โปรแกรมฟรีของแมคไอ้ตัวที่ว่าน่ะ เวิร์กเลยครับ แต่เอาไว้เบาๆ แค่ร้อยไฟล์ภาพอย่างเดียว
แต่ดูแล้วตัวของโกโปรน่าจะทำอะไรได้เยอะเลย ขอบคุณครับ กรี๊ดดดดด

@พี่แอ้
สมัครสมาชิกสองเว็บครับ คือ PayPal (ไว้จ่ายเงิน) กับอีเบย์ (ไปคุยต่อจู๋นี้ได้ http://www.f0nt.com/forum/index.php/topic,9017.150.html)
ที่เหลือก็อยากได้อะไรแนวไหน ก็กดดูรายละเอียด ถ้าไม่แน่ใจก็เอามาถามนี่แหละ จะได้ไม่โดนหลอก (ตูเองจะโดนเปล่ายังไม่รู้เลย กร๊าก)

กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด
อยากได้มั่ง จะเอามาใส่บนหัวถ่ายตอนดำนา

เนี่ยโคตรช็อตในฝันเลยครับ กรี๊ดดดดด

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
อีก ๑๗ วัน  กรี๊ดดดดด
พอได้มาปั๊บทริปแรกจะไปแว้นๆ ที่เชียงใหม่เลย  หยี
ทริปต่อไปบาหลี  หยี

โอ๊ย ฝันๆ ตื่นๆๆ

ลืมตอบอันนี้

แล้วตัวยึดในเซ็ตที่ให้มามันไม่พอเหรอ มันติดอะไรได้มั่งอะ เห็นมีอยู่สามสี่ตัว  กรี๊ดดดดด

ในเซ็ตมันมีพวกนี้ครับ (เท่าที่นึกออกนะ)

อย่างเมาต์จักรยานนี่ไม่มี เลยไปซื้อเพิ่มมา
แต่ดูจากวัสดุในเว็บอีเบย์แล้วคงกากๆ เป็นพลาสติกธรรมดาๆ
ดีไม่ดีเดี๋ยวขอลองดูก่อน

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
โห พี่ก็นึกว่าในเซ็ตนี่ติดอะไรได้สารพัดแล้วนะนั่น
อย่างน้อยก็น่าจะติดมอไซได้อะ เพราะชุด Surf มันมีตัวติดกระดาน Surf (มั้ยเนาะ)
อย่าเพิ่งเลิกเห่อนะ เห่อไปนานๆ เลยนะ  กรี๊ดดดดด

ส่วน Ebay เดี๋ยวกลับจากเที่ยวสงกรานต์จะกลับมาจัดการจ้ะ
ไม่ค่อยชอบอะไรพวกนี้ ต้องตั้งใจศึกษาเป็นพิเศษ   อ๊าง~

พุธหน้ามาฟังไหมล่ะครับ มีบรรยาย กร๊าก (แต่ต้องให้ตูได้รับโหวตก่อนนะ)

http://jj.samyarn.com/

นี่นั่งเรือเฟอร์รี่ข้ามมาเกาะช้าง
พี่รถตู้โทรมาบอกว่าตูลืมกระเป๋ากล้องไว้ในนั้น
ข้างในมีเคสกันน้ำ ฮือๆ~

ไม่เป็นไร ถ่ายบนบกก็ได้ ฮือๆ~

เอ้า ถลอกจริงๆ กร๊าก

จะดูรูปใต้น้ำซะหน่อย  ฮือๆ~
แปร่วววว  ฮ่าๆ ฮือๆ
 กร๊าก กร๊าก อารมณ์แอนคงแบ่บบบบ ....

นักเขียนการ์ตูนรายปี
หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8 9 10 11 12 13 14 ... 43