หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8 9 10 11 ... 43

ผู้เขียน หัวข้อ: GoPro กันเถอะ (แตกหน่อ)  (อ่าน 231177 ครั้ง)
สวัสดีครับ  ไหว้
ชื่อ โณ ครับผม  ฮี่...

เพิ่งสมัครเข้ามาวันนี้เอง (แต่แอบอ่านบอร์ดนี้นานแล้ว)

ตั้งใจว่า จะเข้ามาทำให้ทุกคนผวาเรื่อง Gopro เหมือนที่คุณแอนนนนน เจอผมที่งานหนังสือ  (อิอิ)

ยินดีที่ได้รู้จักทุกท่านนะครับ  หื่น

เห็นโค้งไม่ได้ เหยียบคันเร่งทุกที
กร๊าก โอ้ย สวัสดีมากๆ ครับ ขอบคุณที่กล่อมผมจนต้องโดนจนได้
(ตาคนนี้ลงทุนเอากล้องไปอวยที่งานหนังสือเลย พลังใจสูงมาก)

ไหนๆ มาแล้ว มีเรื่องอยากถามครับว่าเวลาชาร์จไฟเนี่ย เราชาร์จทิ้งไว้ได้หรือเปล่า และการชาร์จครั้งนึงใช้เวลานานไหมครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ต้องเล่น extream กันในออฟฟิตแล้ว  กร๊าก

นักเขียนการ์ตูนรายปี
เย้ๆ ที่ปรึกษามาอีกคนละ  หยี

กร๊าก โอ้ย สวัสดีมากๆ ครับ ขอบคุณที่กล่อมผมจนต้องโดนจนได้
(ตาคนนี้ลงทุนเอากล้องไปอวยที่งานหนังสือเลย พลังใจสูงมาก)

ไหนๆ มาแล้ว มีเรื่องอยากถามครับว่าเวลาชาร์จไฟเนี่ย เราชาร์จทิ้งไว้ได้หรือเปล่า และการชาร์จครั้งนึงใช้เวลานานไหมครับ

ฮ่าๆๆ นานๆทีจะกล่อมคนสำเร็จครับ  ฮี่...

ชาร์จไฟปกติ ประมาณ 2 ชั่วโมงครับ ไฟสีแดงดับ ก็คือเต็มครับ
แต่ถ้าใช้จนแบตเกลี้ยงจนกล้องมันดับเอง จะชาร์จเกือบ 3 ชั่วโมงครับ

เคยชาร์จทิ้งข้ามคืนก็ไม่มีปัญหานะครับ พอมันเต็มมันก็ตัดไฟอัตโนมัติ

เห็นโค้งไม่ได้ เหยียบคันเร่งทุกที
ตอนนี้ชาร์จมาประมาณ 2 ชั่วโมงแล้ว แต่ชาร์จจาก USB ของคอม
ไฟแดงไม่มี แต่ไอคอนชาร์จยังขยับๆ เป็นแอนิเมชันอยู่ แบบนี้เรียกเต็มหรือยังครับ

ขอบคุณครับ เกย์ออก

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
รีโมทมันกันน้ำมั้ยครับ?

รีโมทกันน้ำครับ แต่เหมือนกับไวไฟมันใช้ใต้น้ำไม่ค่อยได้ครับ
ลองดูจากคลิปนี้นะครับ
https://www.youtube.com/watch?v=ap-_4C_l0cY&feature=youtube_gdata_player

แต่ถ้าบนบก เคยทดลองเล่นผ่านมือถือและรีโมท เพื่อบังคับตัวกล้อง
ใช้ได้ในระยะ 150+ เมตรในที่โล่งครับ

ร้อยห้าสิบเมตร กรี๊ดดดดด

ดูจากคลิป กล้องที่ใช้ถ่ายก็โกโปรรึเปล่า
ใส่เฮาซิ่งแล้วอัดเสียงได้ไม่ดีใช่มั้ย?

มันมีปัญหาด้านการพูดนี่หว่า ฮ่าๆ ฮือๆ

Tip #100 GoPro - My favorite mount for GoPro - Phantom!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 เม.ย. 2013, 13:31 น. โดย IM » บันทึกการเข้า

ตอนนี้ชาร์จมาประมาณ 2 ชั่วโมงแล้ว แต่ชาร์จจาก USB ของคอม
ไฟแดงไม่มี แต่ไอคอนชาร์จยังขยับๆ เป็นแอนิเมชันอยู่ แบบนี้เรียกเต็มหรือยังครับ

ขอบคุณครับ เกย์ออก

ลืมบอกไปว่า ผมชาร์จผ่านคอมเหมือนกันครับ

ขอถามเพิ่มครับ
- ตอนเสียบชาร์จ ได้เปิดกล้อง แล้วปิด
หรือปิดกล้องแล้วเสียบชาร์จครับ

- แล้วเสียบชาร์จตอนแรกมีไฟสีแดงขึ้นหรือเปล่าครับ
ถ้ามีแล้วมันดับไปแล้ว แต่ไอคอนยังกระพริบ
ผมว่ามันเต็มแล้วนะครับ ให้ดูไฟสีแดงเป็นหลักครับ

แต่ถ้าไฟแดงไม่มีตั้งแต่แรก แต่ไอคอนชาร์จกระพริบตลอด
อันนี้ผมยังไม่เคยเจอครับ
ให้ลองเสียบชาร์จต่อไปอีกสักชั่วโมง แล้วดูอาการครับ แหยะ

- เปิดกล้อง เสียบ แล้วนึกได้เลยกดปิดครับ
- เพิ่งเห็นว่าอ้อ ยังไม่เต็มครับ เลยเสียบชาร์จต่อ แต่ตอนนี้ชาร์จกะที่เสียบชาร์จมือถือละ สัญลักษณ์ถ่านบนจอก็ยังเคลื่อนไหวนะ

ป.ล.ร้อยห้าสิบเมตร โวย

ร้อยห้าสิบเมตร กรี๊ดดดดด

ดูจากคลิป กล้องที่ใช้ถ่ายก็โกโปรรึเปล่า
ใส่เฮาซิ่งแล้วอัดเสียงได้ไม่ดีใช่มั้ย?

มันมีปัญหาด้านการพูดนี่หว่า ฮ่าๆ ฮือๆ

Tip #100 GoPro - My favorite mount for GoPro - Phantom!

ฮ่าๆ ฮือๆ ผมดูไปสามคลิปก็เพิ่งมารู้ ว่ามันมีปัญหาเรื่องการพูด  ฮือๆ~

- เปิดกล้อง เสียบ แล้วนึกได้เลยกดปิดครับ
- เพิ่งเห็นว่าอ้อ ยังไม่เต็มครับ เลยเสียบชาร์จต่อ แต่ตอนนี้ชาร์จกะที่เสียบชาร์จมือถือละ สัญลักษณ์ถ่านบนจอก็ยังเคลื่อนไหวนะ

ป.ล.ร้อยห้าสิบเมตร โวย
งั้นเสียบชาร์จต่อไปครับ ไม่น่าจะเกิน 3 ชั่วโมง คงเพราะแบตใหม่ด้วยล่ะครับ

อ๋อ ให้ไปซื้อแบตใหม่

เห็นอวตารแล้วนึกถึงเฮซุสในเคาท์ดาวน์
แถมจู่ๆ โผล่มาอีกตะหาก ฮ่าๆ ฮือๆ

กร๊าก เออใช่

หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8 9 10 11 ... 43