หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8

ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อไฟแห่งการงานพลุ่งพล่าน(ลนก้น)  (อ่าน 27463 ครั้ง)
 โวย #ส่งงานวันอังคารนะครับ ส่งงานวันอังคาร

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
ของผมส่งปีที่แล้ว  อืมมมมห์

ฮือๆ~

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
เรื่องมันมีอยู่ว่า หลังจากเขียนblogจนพอใช้ได้มีคนชอบสำนวนเขียน ก็มีคนติดต่อเขียนบทความ

1. บทความสุขภาพ concept คิดบวก      ส่งรายเดือน
2. บทความสุขภาพ concept ผู้หญิง        ส่งรายเดือน
3. เรื่องสั้น           concept  เด็กประถม  ส่งรายสะดวก
4. หนังสือ           concept  สุขภาพ      ส่งงานวันอังคาร

ตอนนี้กำลังอยู่ตัวเลย ไม่เครียดเกินไป ไม่จำเจ แต่ดันไปติดกับดักตอนเขียนของอันที่ 4 เลยทดลองเล่นเฟสดู(ผมไม่เคยเล่นจริงจังจน 4 เดือนก่อน)เพื่อเขียนเรื่องโรคติดเฟสบุ๊ค

ตอนนี้พอได้ข้อมูลแล้วดันติดเฟสของจริงไปแล้ว  fuc yea ทวิตเตอร์ บล็อค เลิกเล่นหมดเลย ไฟลนก้นล่ะทีนี้

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
หมอแมวส่งแค่ไหนครับ
ของผม text เสร็จแล้ว เหลือวาดภาพเยอะมาก อ๊าก ฮือๆ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เค้าเป็นกำลังใจให้ทุกคนน๊าาาาาาาา  ลันล้า
หมอแมวส่งแค่ไหนครับ
ของผม text เสร็จแล้ว เหลือวาดภาพเยอะมาก อ๊าก ฮือๆ
ของผมยกเลิกงานเก่าที่ส่งกับแบงค์หมด เอาของเก่ามาแก้สำนวนใหม่หมด อ๊าก ฮือๆ ตอนนี้ส่งไปแล้วแค่ 8 ชิ้นครับ

ตอนแรกหมอทำคิดว่ามันสนุกๆ เลยทำ
แต่ถ้าทำแล้วเป็นภาระ ก็ให้ประกาศออกสื่อว่าจะออกจากวงการ
แต่ยังคงโผล่ตามหน้าทีวีบ่อย

กร๊าก

กินรอบวง
ว่าจะไปนอน สนพ เหมือนกัน อ๊าก ฮือๆ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
แต่มันสนุกจริงๆนะ  อ๊าก ฮือๆ

เนอะ  ลันล้า

จะว่าไป งานหมอแมวนี่โจทย์ที่ให้มายากนะครับ ซึ่งที่ส่งมาตอนแรก
ไม่เข้าเลยครับ ผมก็เลยล้างหมดเลย 5555

ตอนนี้ทำงานพี่แอน ก็ไม่ค่อยได้อ่านของหมอเลยครับ อยากให้หมอพยายามเสนอมานะว่า
สัปดาห์นี้จะ้เขียนเรื่องอะไร

อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 มี.ค. 2013, 13:08 น. โดย freeclub » บันทึกการเข้า
เออ ที่จริงถามไปหลายทีแล้วแต่ยังไม่ได้คำตอบ
มันต้องเสร็จอะไรช่วงไหน ไฟนอลเมื่อไหร่อะ

นี่แหละพี่ำไฟนอลแล้ว พี่ต้องส่งแล้วครับ เพราะใันจะใกล้งานหนังสือแล้ว

กระบวนการที่ทำของพี่แอนก็คือ
งานพี่แอน เท็กซ์กำลังเสร็จ ผมอีดิทอยู่ (คือพี่แอนไม่ต้องอีดิทแล้ว ทางนี้จะอีดิทเอง)
ถ้าส่วนไหนที่อ่านแล้วงง หรือต้องการเพิ่ม ผมจะถามพี่แอนไปเหมือนเมื่อวานที่ถาม

เท็กซ์เสร็จ ผมก็ให้ฝ่ายปรู๊ฟพิสูจน์อักษร เตรียมส่งให้กราฟฟิกจัดการ
พี่แอนก็วาดรูปอย่างเดียวเลยครับ ถ้าเสร็จเร็วก็เข้าสายพานการผลิตเร็ว ก็จะเห็นเป็นเล่มเร็ว
นั่นหมายความว่า ภาพพี่แอนต้องเรียบร้อยครับเร็วๆ ครับ
เมื่อไหร่ล่ะ fuc yea

ภายในสัปดาห์นี้
fuc yea ใบ้ให้นิดนึงว่าเลตแน่นอนครับ ถ้าจะไม่ให้เลจคือต้องลางานสองวัน
(ซึ่งลาไปแล้วตามกำหนดการเดิมที่ตูได้มาเลยไปขอลาพักร้อน ปรากฏว่าจูนเวลาไม่ตรงกัน)

หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8