หน้า: [1] 2

ผู้เขียน หัวข้อ: สรรพัดเทคนิค ทำพล๊อบถ่ายรูป  (อ่าน 7339 ครั้ง)
ตั้งกระทู้เผื่ออนาคตครับ  กร๊าก
ตอนนี้จริงๆอยากจะเข้ามาถามก่อนอ่ะครับ

ผมจะเปลี่ยนน้ำประมาณอ่างอาบน้ำให้เป็นสีดำอ่ะครับ แล้วให้แบบลงไปนอนถ่ายรูป

จะใช้อะไรเปลี่ยนสีน้ำดีอ่ะครับ ที่แบบปลอดภัย+สีไม่ติดผิว

รับงานถ่ายภาพ
www.rpash.com
นึกถึงหมึก screen เสื้อพี่แอน กร๊าก

สีไม่ติดผิวด้วยเหรอ อืมๆๆๆ

นึกถึงหมึก screen เสื้อพี่แอน กร๊าก

ที่พี่แอนเททิ้งอะนะ  กร๊าก

ถ้าเอาสีดำทาที่แทนล่ะอ่างล่ะ  แต่จะล้างอ่างไม่ออกแทน  กร๊าก

โหมด..จริงจังกับชีวิตมากขึ้น
after effect by แบงค์กุ
อย่าไปเชื่อส่งเดชนะ ฮ่าๆ ฮือๆ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เหยาะแม็กกี้ กร๊าก

Reading Learning & Sharing
สีอะครีลิคทาบ้านไปเลย   กร๊าก
แต่ทาที่อ่างเป็นสีดำ ก็น่าจะหลอกตาได้บ้างนะ

ท่องเที่ยวเป็นงานหลัก ถ่ายรูปเป็นงานรอง
วาดรูปเป็นงานอดิเรก ขายยาเป็นงานประจำ
คิดอยู่ว่าถ้าใช้พวกสีน้ำมันทาอ่างน่าจะล้างออกไม่ยาก
แล้วใช้สีอย่างอื่นเช่นพวกหมึกจีนหรือสีผสมอาหารผสมลงไปในน้ำน้อยๆ น่าจะไม่ติดผิวเท่าไหร่

ต้องถามว่า อ่างอาบน้ำที่ใช้ถ่ายนางแบบ เป็นอ่างของบ้านเราเองหรือเปล่า
ถ้าใช่ ต้องลองทาสีอะคลีลิคดู แต่ถ้าไม่ใช่นี่ เจ้าของเห็นคงมีเฮ  กร๊าก

ถ้าอยากประหยัดพื้นที่ในการทาสีเพิ่ม ลองหาพวกดอกไม้มาโรยๆในอ่าง หรือใส่น้ำแล้วตีฟองสบู่ในอ่าง มันก็บังไปได้เยอะเหมือนกัน

หรือจะหาพวกกระดาษฟรอย กระดาษยับๆ มาโปะๆให้เต็มอ่าง

เคยไปว่ายน้ำสระที่ใช้กระเบื้องสีดำ ถ้าไม่มีคนว่ายน้ำก็ดำดีนะ
แต่พอคนลงว่ายก็เห็นน้ำใสๆอยู่ดี

Reading Learning & Sharing
ตอนนี้เจอสีละครับ
เป็นสีผง กล่องละ 150 บาท เป็นสีที่เอาไว้ผสมน้ำสำหรับบอดี้เพ้น
เลือกสีฟ้ามาลองก่อน

หน้าตาตอนผสมแล้ว
ผงมันยังไม่ผสมกับน้ำซะทีเดียวต้องนั่งกวนน้ำอยู่นาน - -

ขอบคุณเบาะแสจากพี่พลัมครับ  ไหว้

อันนี้ไม่ใช่พล๊อบ แต่มันก็เป็น diy บิ้วตี้ดิส
แสงสวยอยู่นะ แต่ไม่กล้าไปใช้ถ่ายลูกค้า  กร๊าก

ตอนแรกนึกว่าจะผสมสีแล้วค่อยๆทาอ่าง  ฮิ้ววว

ถ้าทาสีอ่าง น้ำมันก็ใสปกติอ่ะ v_v

ใช้หมึก จากปลาหมึกได้มะ  ซักครึ่งโล ส่วนที่เหลือ เอามาลวกจิ้ม  น้ำจิ้มซีฟูด

เพราะเคยล้างปลาหมึกมันดำเต็มอ่างล้างจานเลย

รับรองล้างออกแน่  ส่วนกลิ่นมันไม่เข้ากล้องอยู่ละ   กร๊าก

กินรอบวง
หน้า: [1] 2