หน้า: [1] 2 3 4 5 6

ผู้เขียน หัวข้อ: การป้องกันตัวจากศาสตร์มืด (แตกหน่อ)  (อ่าน 20977 ครั้ง)
เพิ่งรู้ว่า สเปรย์พริกไทย เป็นของผิดกฎหมาย

ถ้าพกจะมีความผิด จำคุกไม่เกิน 10 ปี หรือปรับ 1 ล้านบาท

แพงกว่าพกปืนอีก
เหมือนสนับมือเลยแฮะ มีครูฝึกสักที่แหละ บอกว่าถ้ามึงจะพกสนับมือ มึงพกปืนเลยดีกว่า กร๊าก

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
แล้วถ้าพกปืนจริง แต่ใส่ลูกซ้อม ยิงแล้วผิดกฎหมายแค่ไหนครับ

ไหว้

There's only one "Jack Russell"
แล้วถ้าพกปืนจริง แต่ใส่ลูกซ้อม ยิงแล้วผิดกฎหมายแค่ไหนครับ

ไหว้

แค่ตรวจเจอก็น่าจะผิดแล้วนะคะพี่ คงไม่เกี่ยวว่าใส่ลูกอะไร

พกอะไรก็ผิด แล้วแบบนี้ผู้หญิงจะป้องกันตัวเองยังไง
มิ้นเจอผู้ชายเดินตามแล้วตะโกนถามชื่อเมื่อวานในมหาลัย โคตรน่ากลัวเลย ฮือๆ~

เจอพวกแบบนี้กับโรคจิตบ่อยมาก
ก็ต้องพกให้ถูกกฏหมายไงครับ
พกของเถื่อนนี่หนักหนาสาหัสเลยนะ

ถ้าจะพกอะไรก็ผิด

ผมว่า

พกเต็มไปเลยดีกว่า

เพราะยังไง ก็ผิดอยู่แล้ว แต่เอาตัวเองให้รอดน่าจะดีกว่า

กรณีที่ถาม เพราะว่า ปืนจริงมันน่ากลัว คนเห็นก็ไม่น่าจะกล้าเข้าใกล้ แต่ไม่ต้องการยิงให้ตาย ต้องการยิงเพื่อให้กลัว ให้หนี

หรือร้ายที่สุด เกิดมันแย่งปืนได้ ยิงกลับมาที่เรา เราก็ไม่ตาย (ให้มันตกใจเล่นว่าเรามาจากหนังเรื่อง "เหนือเมฆ")

กร๊าก

There's only one "Jack Russell"
ก็ต้องพกให้ถูกกฏหมายไงครับ
พกของเถื่อนนี่หนักหนาสาหัสเลยนะ

สเปรย์พริกไทยมันน่าจะง่าย + สะดวกสุด แต่กลายเป็นว่าปรับแพงกว่าปืน 200 เท่า
เพราะมีสารเคมีอันตรายประเภทที่ 4 อะไรก็ไม่รู้
ถ้าจะพกอะไรก็ผิด

ผมว่า

พกเต็มไปเลยดีกว่า

ทำไมไม่คิดว่า งั้นเราควรทำให้ถูกล่ะครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
คือ จะหมายความว่า

พก ปืน ที่ถูกกฎหมายน่ะครับ

แต่ว่า ณ ปัจจุบันนี้ ราชการไม่ออกใบอนุญาติพกพาแล้วนี่ครับ

ไหว้

เพิ่งรู้นะเนี่ยว่าพกพวกสเปรย์เนี่ยผิดกฎหมายด้วย
แล้วเครื่องช็อตไฟฟ้าล่ะคะ เห็นในหนังก็ใช้กันเกลื่อน

ปล. พี่ว่าถ้าอยากเซฟๆ ตัวเองนะ ต้องเรียนศิลปะการต่อสู้ซักหน่อย
เพราะของมันอยู่กับตัวน่ะ มวยไทยเงี้ย ป้องกันตัวระยะประชิดดีนะ  เจ๋ง

พี่ตู้เคยบอกว่า กฎหมายไทยเอื้อประโยชน์ให้โจร  น้องดำ

คนดีห้ามพกอาวุธ

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย

พี่ตู้เคยบอกว่า กฎหมายไทยเอื้อประโยชน์ให้โจร  น้องดำ

คนดีห้ามพกอาวุธ

ข้าพเจ้าจึงสนับสนุนให้คนไทยมีปืน

แต่ไม่อยากให้ยิงกันตาย เลยใส่แค่ลูกซ้อมพอ

กร๊าก

ที่เมกาเอง ตั้งแต่หลังเหตุการณ์กราดยิงครั้งล่าสุด
ก็เพิ่งหยิบเอาประเด็นการพกอาวุธมาเถียงกันระดับชาติจริงๆ จังๆ เลยในช่วงนี้นี่แหละครับ

คือมันน่าจะพกได้นะ แต่ต้องให้ความปลอดภัยต่อคนรอบข้างพอควรน่ะ

คนจะพก ต้องมีไปสอบการใช้ปืน วัดระดับการควบคุมอารมณ์ ก่อนจะได้ใบอนุญาติ

แล้วค่อยมาพก ซึ่งตอนพกก็ห้ามโชว์ ยกเว้นกรณีที่มีเหตุ และลูกที่ใช้ยิงก็ต้องเป็นลูกซ้อม

ไหว้

แล้วเวลาพกเพื่อป้องกันตัวก็ต้องแยกปืนออกจากลูกห้ามอยู่ใกล้กันในรัศมีเอื้อมหยิบถึง

นั่นหมายถึงมีแต่ปืนเปล่าๆ กระสุนอยู่หลังรถ พอเกิดเหตุก็ขอเวลานอกไปหยิบกระสุนมาใส่ปืนก่อนค่อยสู้กัน  fuc yea

นี้คือวิธีที่ถูกกฎหมายเลยนะ  กร๊าก กร๊าก

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
หน้า: [1] 2 3 4 5 6