หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: เร่งด่วนครับ งานวรรณกรรม  (อ่าน 1554 ครั้ง)
ต้องขออภัยเหล่าสาวกทุกท่าน
ที่ข้าพเจ้าตั้งกระจู๋ติด ๆ กันเยี่ยงนี้
เพราะร้อนใจยิ่งนัก

เนื่องด้วยข้าพเจ้าเป็นอาจารย์สอนโหราศาสตร์แขนงหนึ่ง
และบังเอิญได้ค้นพบวิชาการพยากรณ์แบบไทยแท้ ๆ เลย
และกำลังจะจัดทำเป็นงานวรรณกรรม และยื่นขอจดสิทธิบัตร
กับกรมทรัพย์สินทางปัญญา

มีความต้องการอยากจะถามว่า อยากจะใช้ฟอนต์ Sarun's Manorah
เพื่อทำงานวรรณกรรมชิ้นนี้ และในอนาคต สามารถที่จะใช้เป็นเชิงพาณิชย์ได้
เพราะจะมีการจำหน่าย จ่าย แจก ในอนาคตต่อไปด้วย

และที่สำคัญ ต้องการฟอนต์ Sarun's Manorah เพื่อสร้างเอกลักษณ์จดจำด้วย
จึงมีความจำเป็นเร่งด่วน

จึงเรียนมาเพื่อทราบ
งานวรรณกรรมที่ใช้ฟอนต์ Manorah สามารถเอาไปใช้ในเชิงพาณิชย์ หรือจำหน่ายจ่ายแจกได้ตามสะดวก

เพียงแต่ห้ามนำตัว(ไฟล์)ฟอนต์เองไปจำหน่ายครับ
งานวรรณกรรมที่ใช้ฟอนต์ Manorah สามารถเอาไปใช้ในเชิงพาณิชย์ หรือจำหน่ายจ่ายแจกได้ตามสะดวก

เพียงแต่ห้ามนำตัว(ไฟล์)ฟอนต์เองไปจำหน่ายครับ

เรียนคุณเจนภพครับ

ตอนนี้ผมใช้โปรแกรม excel ในการทำรูปแบบของอุปกรณ์พยากรณ์ชิ้นนี้อยู่
เมื่อเสร็จเรียบร้อยแล้วจะนำไปให้ทางโรงพิมพ์ปรับปรุงแก้ไขด้วย

งานพยากรณ์นี้ เป็นวิชาการพยากรณ์แบบไพ่ แต่ไม่ใช่ไพ่ยิปซี
เป็นวิชาโหราศาสตร์แบบไทย ที่ออกมาในรูปแบบของไพ่

ใช้ฟอนต์มโนราห์ในการจัดพิมพ์รูปแบบไพ่ และเพื่อจดสิทธิบัตรงานวรรณกรรม
สร้างเป็นเอกลักษณ์เพื่อจดจำด้วย และเพื่อจำหน่ายในอนาคตอีกด้วย

รบกวนคุณเจนภพให้ความเห็นอีกรอบนะครับ

กันย์ เทศาตรี

ตามนี้ครับ

หน้า: [1]