หน้า: 1 [2] 3 4

ผู้เขียน หัวข้อ: QUARK+  (อ่าน 27778 ครั้ง)
ขอบลายเส้นมากเลยครับ โดยเฉพาะตัว Light

Faites-vous des amis prompts à vous censurer.
ขอบคุณครับ  อ๊าง~

perfectionist
ตายๆๆๆ มันเป๊ะไปหมด อ๊าก ฮือๆ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ตื่นเต้นจนเอาไปประกาศไว้ละ กร๊าก

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ตื่นเต้นจนเอาไปประกาศไว้ละ กร๊าก

ขอบคุณครับพี่แอน  อ๊าง~
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 ธ.ค. 2012, 18:02 น. โดย าาา๐ » บันทึกการเข้า

สวย โหลดไปยังไม่ใช้หรอก แต่ก็อยากจะเอา (โรคจิตป่าวเนี่ย)
เลยแวะมาขอบคุณหนึ่งจอก
 (อิอิ)
ผ่านไป 1 ปีนะครับ สำหรับฟอนต์ Quark (1 ปีจริงๆ)

ก็อย่างที่ทราบกันว่า มันได้กลายเป็นฟอนต์ที่เห็นได้อย่างสม่ำเสมอในชีวิตประจำวัน ทั้งหนังสือ โทรทัศน์ ฯลฯ
แล้วก็มีหลายท่านที่ต้องการสนับสนุนผ่านการ donate ซึ่งถึงแม้ว่ามันจะเป็นจำนวนไม่มากนัก แต่ก็ยินดีนะครับ

วันนี้ได้ฤกษ์ดีแล้วครับ สำหรับภาคต่อของ Quark

แรกเริ่มเดิมทีจะทำแค่ 5 น้ำหนักคือ Thin, Light, Regular, Bold, Black

แต่ว่าด้วยความที่ว่า อนุภาคควาร์ก มันมีอยู่ทั้งสิ้น 6 ชนิดด้วยกัน ก็เลยทำเพิ่มให้ครบ 6 จะดูตอบโจทย์มากกว่า

ด้วยความที่ว่า น้ำหนัก Black นี่ค่อนข้างหนามาก แก้ปัญหาค่อนข้างเยอะ

และผมอยากที่จะให้บุคลิกมันชัดเจนมากกว่าน้ำหนักอื่นๆ เพราะว่ามันจะต้องถูกใช้เป็นตัวพาดหัวแน่นอน
ก็ใส่ดีเทลที่น้ำหนักอื่นไม่มีเพิ่มเข้าไปครับ

เช่นตัว g เป็นต้น

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 ม.ค. 2014, 13:34 น. โดย าาา๐ » บันทึกการเข้า

เทียบให้ดูครับ 6 น้ำหนัก

6 น้ำหนัก!!!! สุดยอดครับ กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด

จะตายอย่างวีรบุรุษ หรือจะอยู่นานพอที่จะเห็นตัวเองกลายเป็นวายร้าย
โอ๊ย ฟอนต์แห่งชาติ fuc yea

(ไม่เคยรู้มาก่อนว่ามันมี 6 ชนิด ฮ่าๆ ฮือๆ)

บอกไว้แต่เนิ่นว่าๆ น้ำหนักที่เพิ่มขึ้นมาคิดว่าจะขายแล้วล่ะครับ
เพราะคิดว่าถึงเวลาแล้วที่น่าจะต้องมีค่าใช้จ่ายบ้าง

ทั้งนี้ก็เพราะ

• นิตยสารบางเจ้าใช้เป็นฟอนต์ประจำเล่ม
• มีคนถามเยอะเหมือนกันว่าใช้เป็นฟอนต์ประจำองค์กรได้ไหม
• ใช้ฟอนต์ทำโลโก้

ซึ่งสำหรับ Light & Bold ไม่มีปัญหาครับ เจตนาผมต้องการให้ใช้ฟรีอยู่แล้ว ไม่มีค่าใช้จ่ายใดๆ

แต่ต่อจากนี้เลยคิดว่า ถ้าคุณอยากจะใช้ Quark ในแบบที่ไม่เหมือนชาวบ้าน ถึงเวลาที่จะต้องลงทุนแล้วล่ะครับ  เจ๋ง

งามแงะ กรี๊ดดดดด

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)
ฮาวมัช กรี๊ดดดดด

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
และน้ำหนักที่ภูมิใจนำเหนอมากคือ Regular ครับ

เพราะจริงๆ มันควรจะทำเป็นน้ำหนักแรกนะ กร๊าก

หน้า: 1 [2] 3 4