หน้า: 1 [2] 3

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำชี้แนะด้วยครับ (เพิ่มเติม)  (อ่าน 22249 ครั้ง)
ชักทะลุกรอบแล้ว  โวย
รบกวนเรื่องโปรแกรมอื่นๆนอกจาก Fontlab ด้วยได้มั้ยครับจะได้เป็นความรู้ประดับวงการต่อไป กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด

นักเขียนการ์ตูนรายปี
ชักทะลุกรอบแล้ว  โวย
รบกวนเรื่องโปรแกรมอื่นๆนอกจาก Fontlab ด้วยได้มั้ยครับจะได้เป็นความรู้ประดับวงการต่อไป กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด

อะคับ ไว้จะทำเป็นกระจู๋ หวังว่าจะไม่รังเกียจนะครับ เพราะผมยังด้อยประสบการณ์อยู่เยอะงับ

Faites-vous des amis prompts à vous censurer.
โอ๊ย แถวนี้ไม่มีใครรู้จักเทคนิคนี้เลยครับ (มวยวัดทั้งนั้น)

สอนเลยๆ กรี๊ดดดดด ยินดีมากครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
แบบนี้ถ้าเราเขียนวรรณยุกต์โดยใช้ mark ผสมกับ liga เพื่อให้มันใช้งานได้ทุกโปรแกรมจะมีปัญหาอะไรมั้ยครับ  กรี๊ดดดดด

perfectionist
แบบนี้ถ้าเราเขียนวรรณยุกต์โดยใช้ mark ผสมกับ liga เพื่อให้มันใช้งานได้ทุกโปรแกรมจะมีปัญหาอะไรมั้ยครับ  กรี๊ดดดดด

น่าลองครับ อันนี้ผมก็ไม่เคย แบบว่าเอาตัวไทยทำฟีเจอร์ iiga ไปใส่สคริปต์ละติน ส่วนหนึ่ง แล้วอีกส่วนก็ทำตัวไทยใส่ฟีเจอร์ ccmp, mark ยัดในสคริปต์ไทย (เป็นแบบไฮบริดไปเลย)

Faites-vous des amis prompts à vous censurer.

มันจะ Override กัน

เปลี่ยนแนวคิดเพื่อการใช้ Typography ให้ถูกต้องตามหลักสากล
ขอบคุณองค์ความรู้นี้ สดุดีจากใจ เพราะค้นพบมานานแล้ว แต่ทำไม่ได้สักที ได้แต่พยายามอธิบาย วันนี้คุณทำมันแล้ว
ขอบคุณครับ (แจ๋ว แจ๋ว) (แจ๋ว แจ๋ว) (แจ๋ว แจ๋ว) (แจ๋ว แจ๋ว) (แจ๋ว แจ๋ว) (แจ๋ว แจ๋ว)

เปลี่ยนแนวคิดเพื่อการใช้ Typography ให้ถูกต้องตามหลักสากล
ขอแบบชาวบ้านทำได้ด้วยนะครับ จะเป็นพระคุณอย่างยิ่ง

พอทำฟอนต์เสร็จจาก FL ต้องทำไปทำต่อในโปรแกรมอื่นอย่างไร
นี่จะเป็นการต่อยอดที่ดีมากๆ

นักเขียนการ์ตูนรายปี
รออ่าน กรี๊ดดดดด

Reading Learning & Sharing
ไม่ได้เข้าเวบนาน
..เข้ามาปุ๊บ เจอของดีปั๊บเลย

*-*

ติดตาม และช่วยส่งเสียค่าเลี้ยงดูได้ที่ ธรรมดาสตูดิโอ
นำฟอนต์ไปเผยแพร่ที่หน้าแรกแล้วนะครับ
ขออนุญาตรีไรต์ข้อความนิดหน่อย ไหว้
พอลองมาพิมพ์ดูแล้วเพลินมากจ้ะ

Thai Sans Lite

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
นำฟอนต์ไปเผยแพร่ที่หน้าแรกแล้วนะครับ
ขออนุญาตรีไรต์ข้อความนิดหน่อย ไหว้
พอลองมาพิมพ์ดูแล้วเพลินมากจ้ะ

Thai Sans Lite

ขอบคุณครับ ผมได้แก้ไฟล์ฟอนต์เรียบร้อยแล้วนะครับ หลังจากพบปัญหา Name Err ใน Microsoft Office
รบกวนพี่ช่วยแก้ไขแฟ้มในหน้าดาวน์โหลดด้วยครับ

โอ้ ได้ครับ แป๊บนึง
(คุณ Letsego โพสต์ใหม่ก็ได้นะครับ ไม่ต้องแก้ของเก่า คนที่มาอ่านจะได้เห็นแล้วเก็ตจ้ะว่ามีการอัปเดตอะไรยังไง)

อ้อ มีเสียงเรียกร้องมาว่าชอบมาก อยาก Donate ครับ
ถ้าไงมีลิงก์ Paypal หรืออะไรให้ผมแปะให้ในหน้าดาวน์โหลดก็ยินดีนะครับ
หรือมีช่องทางติดต่ออะไรก็จะให้ประกาศก็ได้จ้ะ

อ้อ มีเสียงเรียกร้องมาว่าชอบมาก อยาก Donate ครับ
ถ้าไงมีลิงก์ Paypal หรืออะไรให้ผมแปะให้ในหน้าดาวน์โหลดก็ยินดีนะครับ
หรือมีช่องทางติดต่ออะไรก็จะให้ประกาศก็ได้จ้ะ

ขอบคุณครับ

หน้า: 1 [2] 3