หน้า: 1 [2]

ผู้เขียน หัวข้อ: ออกแบบมาสคอท ชิงเงินรางวัลรวม 60000 บา  (อ่าน 9249 ครั้ง)
เอ้ย !! โวย  วันนี้เลยเหรอ ป๊าดดลืมดูเวลา   ฮือๆ~   สงสัยไม่ทันแล้วครับ 

วาดได้แค่นี้    เกรียน

กร๊าก

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
หือ หมดเวลาส่งวันนี้เหรอครับ อู้ย..
ไม่ทันแล้ว ฮ่าๆ ฮือๆ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
หมด 14 นี่ครับ  น้องดำ

หมด วันที่ 14 กันยายน 2555 เที่ยวคืน ห้าสิบเก้านาที ห้าสิบเก้าวินาทีค่ะ

ยังเหลือเวลาค่ะ สู้ๆๆกันนะ่ค่ะ

กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด ลืม อ๊าก ฮือๆ
ลืมได้ไงเนี่ย อุตส่าห์แจ้งเตือนไว้แล้ว อ๊าก ฮือๆ กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

(วาดนกเงือกไว้แล้วแหละ เมียชมว่าน่ารักด้วย ฮือๆ~)

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
 กร๊าก  เข้าใจผิดกันอุตหลุดเลย

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
เสียดายว่าที่จริงถ้าหน้าเว็บมีข้อมูลขององค์กรด้วย น่าจะส่งประกวดกันสนุกกว่านี้นะครับ
เพราะหาข้อมูลแล้วเอามาตีความเป็นตัวการ์ตูนกันยากจริงๆ เลยต้องเดาเอาจากชื่อ
นี่แหละอาจจะเป็นส่วนหนึ่งของคามเข้าใจผิดครับ

เสียดายว่าที่จริงถ้าหน้าเว็บมีข้อมูลขององค์กรด้วย น่าจะส่งประกวดกันสนุกกว่านี้นะครับ
เพราะหาข้อมูลแล้วเอามาตีความเป็นตัวการ์ตูนกันยากจริงๆ เลยต้องเดาเอาจากชื่อ
นี่แหละอาจจะเป็นส่วนหนึ่งของคามเข้าใจผิดครับ

เห็นด้วยกับคุณแอนอย่างยิ่ง ปกติชื่อองค์กรรัฐบาลก็ยาวเหยียดเข้าใจยากอยู่แล้ว ยิ่งองค์กรใหม่ก็ยิ่งไม่รู้จักกันไปใหญ่
น่าเสียดายที่ แจ้งข้อมูลน้อยไป หรือจะให้เข้าไปดูเองในเวบหลักก็ยิ่งงงและเข้าใจยาก

จะได้มีคนเข้าใจองค์และรู้จักกันมากขึ้น
แต่ก็ฝากกันไปโหวตผลงานที่ชื่นชอบ ด้วยนะค่ะ หรือเข้าไปดูแล้ว เห็นงานใครแว๊บๆ ว่าเมี๊ยนนนนน ของท่านอื่นก็ฝากแจ้งเบาะแสด้วยจ้า

เดี๋ยวจะมีกิจกรรมสนุกๆ อย่างอื่นออกมาอีก 4 กิจกรรม สามารถมาแจ้งข่าวในนี้ได้ดไหมค่ะ
ได้เลยครับ ยินดีๆ เจ๋ง

อยากเห็นว่าใครได้รางวัล กรี๊ดดดดด
แต่เห็นประกาศในเว็บว่าล่มอยู่ รอเลื่อนประกาศ

หน้า: 1 [2]