หน้า: 1 ... 30 31 32 33 34 35 36 [37] 38

ผู้เขียน หัวข้อ: The Voice Thailand (แตกหน่อ)  (อ่าน 154332 ครั้ง)
ขุด

https://www.youtube.com/watch?v=H8LWnND01KY

เค้ากลับมากันแล้ว จากซีซั่น 1 (นี่เค้ามีกฎว่าต้องไม่กลับมาในปีถัดไปเลยรึเปล่าครับ)

และ

https://www.youtube.com/watch?v=AAP0M2igBE4

ผมหูไม่ถึงครับ อย่างนี้นี่คือเพราะ สำหรับมาตรฐานสากลหรือเปล่าครับ

There's only one "Jack Russell"
อย่างพริตตี้   กึ๋ยๆ

! No longer available

เจ้เค้าร้องเพลงไทยก็เพราะนะ บางทีกรรมการก็อาจจะคาดล่วงหน้าด้วยว่าเพลงอื่นหรือรอบหน้าจะร้องเพลงอะไร
หรือร้องดีเฉพาะเพลงที่ซ้อมมารึเปล่า กรรมการจึงถามหาแนวอื่น เพลงอื่นๆว่าร้องได้มั้ย
สังเกตจากหลายๆคน ร้องเพลงที่ 2 เพราะกว่าเพลงแรกอีก

ดราม่าสิงโตเยอะนะ แต่ผมว่าสิงโตเป็นกรรมการได้โอเค

กำลังโหลดข้อมูล .....
กรณีสิงโตเนี่ย ผมว่าเค้ายังใหม่กับการเป็นกรรมการ ที่มันไม่มีสคริปต์(หรือเปล่า) ไม่เหมือนรายการทีวีที่แกเป็นพิธีกร (Don't Lose your money)

แต่รวม ๆ ผมว่าแกก็น่ารักนะครับ ถึงจะมีงง ๆ ในบางจังหวะ แต่โดยรวมก็ถือว่าโอเคนะครับ

There's only one "Jack Russell"
ปีนี้ไม่ได้ดูเลยครับ มีใครแนะนำเอามาแปะๆ ให้ดูมั่งเด้อ
(น้องข้าวโพดอะไรที่เป็นสาวแว่นปลอมนั่นไม่ชอบอะ :05L)

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ยังไม่เจอคนที่ชอบเลย ปีนี้มาเรียบ ๆ แฮะ

มีคนโอเปร่าคนนั้นอ่ะ ที่ดูแล้วมาสายพลังเสียง

สิงโตก็ไม่ได้แย่นะ  แต่ก็แป๊กเยอะไปหน่อย
ถือว่าหน้าใหม่ในวงการ สกิลยังไม่สูงพอ
ทั้งนี้ทั้งนั้น เพราะสแตมป์ทำไว้ดีมาก
คนที่มาแทนเลยต้องรับขอเปรียบเทียบหนักหน่อย

อือๆ แสตมป์เจ๋งจริง ถ้าไม่ติดที่เป็นคนนอยด์ง่าย
พลังของแสตมป์นี่จะสร้างลายเซ็นมาตรฐานให้กับรายการนี้ไปได้อีกนานเลย
ตะกี้ดูคนนึงร้องล่ะ ชื่อหนอยแน่ น่ารัก  กึ๋ยๆ
แต่ก็อย่างว่า ยังเรียบๆ ไม่หวือหวา ไม่มีตัวโดด
ที่แปลกใจคือโจอี้บอยดูเรียบมาก ไม่ทำตัวฉูดฉาดเลย หรือเป็นเฉพาะเทปนี้ก็ไม่รู้

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
3คนนี้ ที่ผมว่าเสียงโอเคร้องเพราะดี  (แจ๋ว แจ๋ว)

กำลังโหลดข้อมูล .....
ชอบคนที่ร้อง ดอกราตรี ฮะ เสียงเอื้อนๆ ใสๆ ฟังแล้วเคลิ้ม ติดแค่เลือกเพลงไม่เหมาะกะแนวเอื้อนๆ เท่าไหร่

ซีซันนี้เราชอบอยู่ไม่กี่คนคือ น้องพลอย จีรนันท์ กับ น้ำฝน ภักดี
กับอีกคนที่ร้อง เจ้าทุยอยู่ไหน
ที่เหลือยังไม่โดนเท่าไหร่ อ่อ มีทึ่งกับ อันฉี อีกคน
คือทึ่งในเทคนิคน่ะ 
(ถ้าใครฟังเพลงแนวนี้จะรู้ว่า
อันฉีร้องได้เป๊ะมากๆ
ไล่ระดับเสียงได้เป๊ะสุดๆ)
น้องพลอยเสียงดี กรี๊ดดดดด

สิงโตอาทิตย์ก่อนๆ ดูเล่นมุขแล้วจบไม่ลง
อาทิตย์นี้ดีขึ้นนะ มีตัดจบแบบรู้ตัวว่าจบไม่ลงต้องรีบตัดจบ 55

ซีซั่นนี้ชอบเปอติ๊ดคนเดียวเลย

ส่วนสาวแว่นปลอมนั่น ดูครั้งแรกชอบนะ สยิวๆดี แต่ดูรอบ 2 แล้วเริ่มแหวะ
สาวแว่นนี่เห็นด้วย
First Impact แรงมาก Damage รัวๆ Critical มาเป็นระยะ
พอดูรอบสองรอบสาม มันเฉยๆ มาก เหมือนแกงขี้เหล็กที่ขมแค่คำแรกๆ
ไม่เหมือนต้มยำ ที่กินกี่คำก็ยังแซบ

เปอติ๊ดก็เหมือนกัน

แต่ผมชอบเสียงร้องของเบสท์ครับ ร้องซะสิงโตอายเลย  กร๊าก

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
หน้า: 1 ... 30 31 32 33 34 35 36 [37] 38