หน้า: 1 ... 14 15 16 17 18 19 20 [21] 22 23 24 25 26 27 28 ... 38

ผู้เขียน หัวข้อ: The Voice Thailand (แตกหน่อ)  (อ่าน 158569 ครั้ง)
ไม่ได้ตามอ่ะ อยากรู้ว่าทำไมคนถึงไม่ค่อยชอบพี่กบอ่ะครับ

ความสวยไม่รับประกัน แต่ความมันเดี๊ยนรับรอง
ตูดูแค่รอบกดเก้าอี้หมุน
พอรอบประชันกันก็ดูวันเดียว
แล้วที่เหลือก็ไม่ได้ดูอีกเลย มาเปิดๆ ดูย้อนๆ แค่ผ่านๆ ก็เฉยๆ นะ
มันคงไม่มีอะไรแปลกแล้วมั้ง งง

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ส่วนตัวนะ
พี่กบรอบแรก ชอบเลย
รอบ 2 มันมีแววตาบางอย่าง ประมาณว่า มึงไม่มีวันชนะกูหร๊อก
มันเลยฟังดูแล้วไม่ค่อยจะเป็นมิตร และไม่มีความบันเทิงเท่าไหร่
รอบนี้ ก็ยังมีอคติอยู่  กร๊าก
แล้วก็ไม่ชอบเสียงแบบนี้อะ มันแหบแบบไม่เป็นธรรมชาติ เหมือนพยายามจะทำให้ดูเหนื่อย
ชอบรอบแรกที่สุดแล้ว

ร้องแบบเป็นธรรมชาติ กับพยายามทำให้เป็นธรรมชาติ มันไม่เหมือนกันจริง ๆ นะ

อารมณ์มันจับได้อ่ะ

ไหว้

ถ้าไม่เปลี่ยนทัศนคติ ทั้งโค้ช ทั้งคนร้อง ก็ไม่พ้นโดนด่าอีก

There's only one "Jack Russell"
ทำไมไม่ชอบพี่กบครับผมก็ว่าแกทำหน้าที่พิธีกรได้ดีแล้วนะ   (แจ๋ว แจ๋ว) (แจ๋ว แจ๋ว)

โอ้วววว!!! หลั่นล้า~*
ชอบรอบแรกที่สุดแล้ว

ใช่ รอบสองอคติไปแล้วด้วยมั้ง ไปเชียร์คนอื่นดีกว่า กร๊าก

ทำไมไม่ชอบพี่กบครับผมก็ว่าแกทำหน้าที่พิธีกรได้ดีแล้วนะ   (แจ๋ว แจ๋ว) (แจ๋ว แจ๋ว)

นั่นมันกบทรงสิทธิ์ (แต่ตูก็ไม่ค่อยชอบจังหวะพิธีกรของแกนะ อยากได้เป็นคนอื่นมากกว่า)

ต๊กต๋าเปิ้นเป๋นดีไค่หัว ต๊กต๋าตัวเป๋นดีไค่ไห้
ใช่ รอบสองอคติไปแล้วด้วยมั้ง ไปเชียร์คนอื่นดีกว่า กร๊าก

นั่นมันกบทรงสิทธิ์ (แต่ตูก็ไม่ค่อยชอบจังหวะพิธีกรของแกนะ อยากได้เป็นคนอื่นมากกว่า)

เห็นด้วยนะ พี่กบ อารมณ์ร่วมไม่มีจริงๆ น่าจะเอา คนที่เป็ฯ V-Reporter มานะ ดูอารมณ์ร่วมดี

S♥NE - Goguma
โดยส่วนตัวอีกคน  กร๊าก
คือกบร้องมารอบแรกก็โอนะ แต่เฉยๆ มาไม่ชอบรอบแบทเทิลนี่แหละ มึงจะเยอะไปไหน
มารอบนี้โอเค ปรับลงมาเยอะ ถือว่าพัฒนาการดีเลย

แต่ที่จริง อยากเห็นกบใส่เยอะๆ แต่ไม่ล้นเหมือนกันนะ เพราะเทคนิคมันเยอะ ก็อยากเห็นโชว์เต็มๆ
เหมือนกับเก่งน่ะ แต่เก่งนี่ รอบแบทเทิ่ลก็แอบรำคาญนะ  กร๊าก

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>
ชอบแบทเทิลวันแรก หลังจากนั้นออกแนวมั่วเกิน
ไม่ได้ว่าร้องไม่ดีนะ สงสัยโดนครูบอกให้ร้องแบบนั้นมั้ง คนที่เสียงดีๆหลายคนจึงไปไม่รอด

กำลังโหลดข้อมูล .....
บางทีคนเสียงดี ก็ใช่ว่าจะดังได้  เศร้า

ใช่ครับ ผมดูที่ว่า ดูใครแล้วมีความสุขที่สุด ดูแล้วเอนเตอร์เทน ดูแล้วแปลกใหม่ ดูแล้วทราบซึ้ง อิน
เข้าใจว่าเสียงดีก็มีส่วนแต่นักร้องเสียงดีในวงการเพียบเลยจะว่าไปนักร้องปัจจุบันใครบ้างที่เสียงแย่
แล้วใครบ้างที่ดัง ผมว่า อันนี้ น่าคิดที่สุด
ผมดูมาหลายสัปดาห์ ผมไม่รุ้สึกเลยว่าทีมโคชคิ้ม จะเป้นทีมห้องคิงตรงไหน จากที่ได้เห็นหลายๆ คนคอมเมนต์
หรือว่าจะยอดวิวในยูทูป ยอดวิวเยอะๆ กลับเป็น ทีมพี่โจ้อี้ และก็ทีมที่ดูว่าจะจืดๆ อย่างทีมพี่กล้อง
ก็สร้างผลงานที่ทุกคนพูดถึงเยอะมากอีกทีมหนึ่งถ้าดูจากยอดวิวในยูทูป ลองมาคิดดูแล้ว
คนที่กระแสดีสุดคือดีด้วยตัวเองดีเพราะเสน่ห์ของเขาเอง และตรงกลุ่มทาร์เกตมาแต่แรกแล้วก็ คือน้องต๊ะ กับ คุณตุลย์
ซึ่ง รอบแบทเทิลก็ทำโชว์ออกมาได้ไม่ดี เอาเข้าจริงรอบไลฟ์ เพลงที่ต๊ะร้องก็ไม่สร้างความแปลกใหม่อะไร
 มีแค่ช่วงร้องแล้วดนตรีรับ 2-3 จังหวะ เท่านั้นเอง ถ้าเทียบกับนน ที่ต้องคอยลุ้นว่าท่อนไหนมันจะลงลูกทุ่งท่อนไหนมันจะลงอินดี้
อันนี้เจ๋งกว่าเยอะเลย

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
อยากไปดูในห้องส่งต้องทำยังไงครับ  fuc yea
อยากไปดูด้วย กรี๊ดดดดด

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)
The Voice Thailand -คิง-อีกหน่อยเธอคงเข้าใจ-18 Nov 2012

แชมป์ แชมป์

(แจ๋ว แจ๋ว)

There's only one "Jack Russell"
The Voice Thailand 21/26 TV10 เก่ง - ชู้ 18 Nov 2012

เสภาเจ๋งมาก

(แจ๋ว แจ๋ว)

หน้า: 1 ... 14 15 16 17 18 19 20 [21] 22 23 24 25 26 27 28 ... 38