หน้า: 1 ... 13 14 15 16 17 18 19 [20] 21 22 23 24 25 26 27 ... 38

ผู้เขียน หัวข้อ: The Voice Thailand (แตกหน่อ)  (อ่าน 158572 ครั้ง)
อุ๊ยย ลืมตัว ปาล์ม19ค่ะ  อ๊าง~

กีตาร์30+จริงอ้ะ นึกว่า25-27ซะอีก

รอดูเก่ง ธชย อยากดูอะไรประหลาดๆเจ๋งๆอีก

น้องดำ น้องดำ น้องดำ น้องดำป้า น้องดำ น้องดำ น้องดำ น้องดำ

ไหว้

There's only one "Jack Russell"
แมกซ์นี่ถือว่าซวยครับ เจอโบ บรู๊ซเข้าไป
แถมตอนรอบหลังๆ ก็เจอดราม่าโค้ชเรื่องเลือกเพลงโชว์อ่อนไปด้วย
แต่เจ๋งแบบพร้อมขายอยู่แล้ว ขานี้  เจ๋ง

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>
Max จริง ๆ เก่งนะครับ ตั้งแต่ตอนเลือกเพลงมา Blind Audition แล้ว

ผมชอบคนที่ีเอาเพลงมารวมกันแล้วเล่นต่อกันแบบนี้ครับ สนุกดี ความคิดสร้างสรรค์ดีมาก (ตามความเห็นนะครับ)

ไหว้

ปล. ตอนนี้กำลังนั่งอ่านกระทู้ ทั่นหลอดกาแฟ

เอ๊ะ เคยมีเรื่องแบบนี้ด้วยเหรอนี่
 กร๊าก

There's only one "Jack Russell"
กลมตกรอบ อ่ะ..แงงงงงง

เสียใจ ฮือๆ~
กลมเหมือนศักยภาพเขาจะไม่ได้แสดงออกมา เขาเข้ารอบแรกมาด้วยการแสดงให้เห็นถึงความครีเอท
 แต่ สองรอบที่ผ่านมาเหมือนโชว์แต่เสียง ซึ่งแน่นอนมันคงจะเป็นแนวทางของโค้ดคิ้มซึ่งน่าผิดหวังอ่ะ

รอบนี้ต้องให้ นนท์ ครับ สุดยอด

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
นนท์เจ๋งดีครับเมื่อวาน

น้องนัทก็ดี

ไหว้

รอบนี้ชอบแอนนี่ที่สุดครับ ร้องได้อารมณ์กินใจมากที่สุดแล้ว
ชอบน้องต๊ะรองลงมา เสียอย่างเดียวโค้ชเลือกเพลงไม่เข้ากับน้องเท่าไหร่
(น้องยังดูเด็ก แล้วมาร้องเพลงเนื้อหาแบบนี้  fuc yea
มันเลยดูปลอมไปนิด )

ที่เหลือเสียงดีก็จริง แต่ก็ดูปลอมๆ ไปจนถึงน่ารำคาญก็มี  เกรียน
ประเด็นที่น่าแก้ไขคือ พวกที่ร้องเพลงฝรั่งแทบทุกคน
เวลาร้องเน้นน้ำหนักเสียงผิดที่ เอาเข้าจริงฝรั่งฟังไม่รู้เรื่องนะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 พ.ย. 2012, 10:46 น. โดย ณต » บันทึกการเข้า
เซ็งที่ยังเห็นกบเข้ารอบ

เฮ่อ

จะดันไปถึงไหนว้า

น้องดำ

กบนี่ตูได้ยินแต่เสียงลมฟืดฟาด
แล้วร้องภาษาอังกฤษได้สำเนียงลงน้ำหนักคำผิดเพี้ยนมากๆ  เกรียน

รู้สึกอย่างนึงว่า เดอะวอยซ์ไทย ยิ่งดูไปกลับยิ่งน่าเบื่อ
คือเรื่องเสียงดีเทคนิคดีดีอันนี้ตูยอมรับนะ
แต่ว่ายังไม่มีใครฉายแววออกมาได้สักคนเลยแฮะ
ช่วงแบทเทิ่ลดูไปสองคู่ พึ่งกลับมาดูรอบเมื่อวาน เจอดนตรีน้องต๊ะ โคตรร็อคเลย มีรัวกระเดื่องด้วย ชอบอะ  กรี๊ดดดดด

กาก
กบนี่ตูได้ยินแต่เสียงลมฟืดฟาด
แล้วร้องภาษาอังกฤษได้สำเนียงลงน้ำหนักคำผิดเพี้ยนมากๆ  เกรียน

รู้สึกอย่างนึงว่า เดอะวอยซ์ไทย ยิ่งดูไปกลับยิ่งน่าเบื่อ
คือเรื่องเสียงดีเทคนิคดีดีอันนี้ตูยอมรับนะ
แต่ว่ายังไม่มีใครฉายแววออกมาได้สักคนเลยแฮะ

จริงครับ ยิ่งดู UK แล้วยิ่งเห็นชัดเจนว่าบ้านเรายังสำเนียงไม่ดีจริง ๆ นะ

อาทิตย์หน้ารอดูพี่คิง

อืมมมมห์

อาทิตย์หน้า ทีมโจอี้ ปะทะ ทีมสแตมป์   หยี

เอออันนี้จริง ทำไมรู้สึกว่ารอบหลังยิ่งน่าเบื่อ

กลมเหมือนเลือกเพลงมาผิดเลยอะ
แต่กบก็ร้องดีกว่าจริงแหละนะ

มีคนบอกว่าเสียงในห้องส่งสะใจมาก ผมว่าคงเป็นเพราะตอน mix เสียงออกอากาศมากกว่าอะครับ

อยากไปดูในห้องส่งต้องทำยังไงครับ  fuc yea

รับงานถ่ายภาพ
www.rpash.com
หน้า: 1 ... 13 14 15 16 17 18 19 [20] 21 22 23 24 25 26 27 ... 38