หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: จะ... แจ่มใส เสนอให้ตีพิมพ์!!  (อ่าน 5255 ครั้ง)
เรื่องของเรื่องมีอยู่ว่า วันนี้มีบก.สำนักพิมพ์แจ่มใส มาถามว่าอยากเอาข้อความในทวิตเตอร์(kumning) ไปรวมเล่มมั้ย

เราก็แบบงงๆ แจ่มใสมันสำนักพิมพ์นิยายไม่ใช่หรอ

เค้าก็บอกว่า กำลังจะลองแนวใหม่ เลยถามหาคนสนใจ
เราก็ถามๆรายละเอียดไปเรื่อย ได้ความว่าจะออกมาประมาณซีรีส์มี4-5เล่ม หลายๆคนเขียน

อยากพิมพ์ก็อยากพิมพ์นะ แต่ยังไงดี... แจ่มใสอะ
เหมือนไปเป็นหนูลองยาเค้าด้วย ไม่รู้จะรอดมั้ย (เหงื่อแตกพลั่ก)
แนวแจ่มใสก็ดูไม่ได้เข้ากับเราเท่าไหร่
แล้วแอคเคาท์นี้จริงๆก็ไม่ได้บอกใครนะว่าเป็นเรา เอาไว้เพ้อกับตัวเองเฉยๆ
(มีคนรู้ประมาณ7คน น้องดำ)

คิดว่าควรรับข้อเสนอมั้ยคะ แล้วควรจะจัดการตัวเองยังไงดี ต้องทำอะไรบ้าง นอกจากส่งงานให้เค้า
ไม่เคยมีใครมาถามอะไรแบบนี้อะ (เหงื่อแตกพลั่ก)

ปล.แต่มาถามที่นี่ก็เท่ากับมีคนรู้เพิ่มอีกเพียบสินะ ไอ้มืดหมี

"ความรักนั้น...ง่ายดายกว่าที่คิด...ยากเย็นกว่าที่เห็น"
เป็นโอกาสที่ลอง ไม่มีอะไรเสียหาย

ใช่ๆ ไม่มีอะไรเสียหายจริงๆ นะ
อย่างน้อยถ้าไม่ลองก็ไม่รู้ว่าไปทางนี้แล้วเวิร์กไหม
มันคือโอกาสจ้ะ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
แนวใหม่จริงๆ ต้องรวมเรื่องขี้จากทวิตเตอร์ไอ้แอนครับ

กาก
เจ๊งทันทีที่เข้าโรงพิมพ์ครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ

โอว ปั่นกันกระจุย มีคนตัดหน้าคุณตั้ง 2 คนแน่ะ(ตัดหน้าแบบมีสาระด้วย fuc yea)

ถึงมาถามแต่จริงๆก็คัดเตรียมส่งแล้วค่ะ กร๊าก

แต่ถามเพื่อความแน่ใจอีกที มันรู้สึกแปลกๆไงไม่รู้ ที่มีคนสนใจด้วย อ๊าง~

แล้วเราควรจะถามเรื่องเงินยังไงอะคะ คือเค้าไม่ได้พูดอะไรเลย หรือเค้าให้เราทำฟรีก็ไม่รู้ มาแบบมึนๆ เราก็คุยตอบไปแบบมึนๆ
ลืมไปเลยว่างานแบบนี้มันควรจะได้เงิน จนเพื่อนเตือนเรื่องค่าตอบแทนถึงนึกออกอะ  ไอ้มืดหมี

อยู่ดีๆโพล่งไปถามมันจะแปลกๆมั้ยคะ ไม่เคยคุยอะไรเป็นงานเป็นการแบบนี้จริงๆค่ะ ไหว้

"ความรักนั้น...ง่ายดายกว่าที่คิด...ยากเย็นกว่าที่เห็น"
ถามเลย พี่คะ แล้วเงินค่าต้นฉบับนี่เท่าไหร่คะ หนูไม่เคย ไม่เค๊ย ไม่เคย

กาก
ไม่แปลกครับ เพราะเขาติดต่อมา นั่นแปลว่าเขาเห็นว่างานเราขายได้
ที่จริงไอ้เรื่องขายได้หรือไม่ได้เนี่ยไม่ใช่เรื่องของเรา เป็นเรื่องของ สนพ กร๊าก
แต่ถ้าถามก็ถามเลยครับ เพราะนี่คือธุรกิจละ

ถ้าเหนียมแล้วน่าจะโดนเอาเปรียบได้ (แล้วแต่ สนพ นะ)

ไม่แปลกครับ เพราะเขาติดต่อมา นั่นแปลว่าเขาเห็นว่างานเราขายได้
ที่จริงไอ้เรื่องขายได้หรือไม่ได้เนี่ยไม่ใช่เรื่องของเรา เป็นเรื่องของ สนพ กร๊าก
แต่ถ้าถามก็ถามเลยครับ เพราะนี่คือธุรกิจละ

ถ้าเหนียมแล้วน่าจะโดนเอาเปรียบได้ (แล้วแต่ สนพ นะ)

ยักษ์ตนนี้สุดยวด มองการณ์ไกล ฉลาด รอบคอบ จริง ๆ

ไหว้

ชมแล้วขอ 20 นะ กร๊าก

There's only one "Jack Russell"
ถามไปเลยครับว่า
สรุปแล้วหนูต้องเขียนแค่ไหน มากน้อยอย่างไร แล้วจะได้ค่าตอบแทนไหมค่ะ ได้เท่าไหร่
ให้ดีคือ เมื่อทุกอย่างโอเคแล้ว ไปเขียนใบสัณญาด้วยจะปลอดภัยสุดจ๊ะ
เล็กๆ น้อยๆ มันก็คือเงินน้า
น้อยคนอื่น อาจจะพอตัวหรือมากสำหรับเราก็ได้ เกย์ออก

หน้า: [1]