หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: Alsmile:D Dhammatana  (อ่าน 6039 ครั้ง)
ช่วงนี้หยุดทำฟอนต์ไทยไปทำฟอนต์ลาว
เมื่อวานเป็นวันคล้ายวันเกิดกะว่าจะปล่อยฟอนต์ให้ใช้อีกสักสามตัวเป็นของขวัญธรรมทาน

เมื่อคืนก็เลยคัดเลือกไว้ 3-4 ตัวมีตัวที่ทำไว้แล้ว 2 ตัวคือ
-Alsmile:D Sakkhidhammika กับ Alsmile:D Symnasack
สองอันนี้ชื่อเราตั้งใจจะให้เป็นธรรมทานวันเกิด

ส่วนอีกสองตัวเป็นฟอนต์ทำขึ้นใหม่ออกแบบเสร็จแล้ว เหลือปรับแก้นิดหน่อยคือ
-Alsmile:D Dharmasiri (เสร็จแล้ว) กับ Alsmile:D Ahosimongkol
สองตัวนี้ตั้งใจทำเป็นตัวเนื้อ เพราะเห็นว่ายังไม่ได้ทำ

เห็นว่าฟอนต์ที่ปล่อยไปสามตัวก่อนหน้ามีคนขอนำไปใช้ในงานการเผยแผ่ธรรม และสื่อเชิงคุณธรรม
เลยคิดจะทำให้มีตัวเนื้อบ้างเพื่อให้ได้ใช้งานกันฟรี

อันนี้แปะฟอนต์ในชุด(ธรรมทาน)นี้ ให้ดูก่อนเสร็จแล้วจะขออนุญาติจองคิวปล่อยทีเดียวเลย
ตอนนี้ตรวจสอบปรับแก้ก่อน

sometimes you need to let things go.
ตัวนี้โปรอีกแล้ว ฮือๆ~

ร เรือมีดีไซน์อื่นเตรียมไว้บ้างไหมครับ
รู้สึกว่าสัดส่วนมันสามารถทำให้เข้าชุดกับตัวอื่นได้อีก

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ใช่ครับมีเพื่อนกันอยู่
ร.เรือตัวนี้จะให้ปรับอีกแบบก็ยังได้ครับ

ลองฉีกหัวไปก็มีความคล้ายกับของ อ.โม่ บ้าง
ทีแรกดีไซน์ภาษาอังกฤษก่อนแล้วลองทำภาษาไทยและลาว

แต่ที่จะปล่อยคงเอาภาษาลาวออกไปเพราะยังแก้ปัญหาวันยุกต์ลอยไม่ได้
กำลังพยายามศึกษาด้วยตนเองอยู่ก่อน

ทีแรกจะให้เสร็จวันนี้แล้วจองคิวปล่อยเลย
แต่เห็นว่ายังควรต้องปรับก่อน ครับ :D

sometimes you need to let things go.
ผมว่าตระกูล ก มันดูโย้ๆ หน้า นิดหน่อยครับ  เจ๋ง

แล้วก็โค้งล่างของ ย มันดูจะล้มนิดนึงครับ ใช้จังหวะเดียวกับ อ ฮ น่าจะดีครับผม

perfectionist
ทีแรกก็ว่าจะปรับตระกูล ก. แต่ปรับไปแล้วเป็นอีกแบบ ก็เลยเอาให้ช่วยดูให้ก่อน
แล้วจะปรับอีกที พรุ่งนี้จะไปต่อวีซ่าคงปรับไม่ทันเสร็จครับ

ขอบคุณมาก...:D

สวยมากครับหลวงพี่ กรี๊ดดดดด

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
ขอบคุณครับ

ชุดนี้มีเพื่อนกันอีกสองตัว แต่ตัวหนึ่งยังไม่เสร็จ
อันนี้ตัวเสร็จก่อนหน้าเพื่อน

เรียบๆ แบบนี้ชอบมากครับ  เจ๋ง

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>
สบายตามากฮะ

ร.เรือ ช่วงเส้นตั้ง ถ้าเป็นจังหวะเดียวกับ ธ.ธง น่าจะดูลื่นตานะฮะ

งามเลย  ไหว้

ติดตาม และช่วยส่งเสียค่าเลี้ยงดูได้ที่ ธรรมดาสตูดิโอ
สวยเรียบมาก เจ๋ง

ต๊กต๋าเปิ้นเป๋นดีไค่หัว ต๊กต๋าตัวเป๋นดีไค่ไห้
เจริญพรขอบคุณมากที่ช่วยแนะนำ

วันก่อนได้ปรับอีกที มาช่วยให้ดูอีกทีครับ

ตัวนี้สวยจริงๆ ครับ  (แจ๋ว แจ๋ว)

กำลังโหลดข้อมูล .....
หน้า: [1]