หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: ต้องการเขียนเกมแฟลชครับ ขอข้อมูลหน  (อ่าน 3749 ครั้ง)
 ฮือๆ~ ผมจะเขียนเกมแฟลชเป็นโปรเจ็กจบอ่ะครับ แล้วผมก็พึ่งซื้อหนังสือActionscript3.0มาด้วย  ช่วยแนะนำหน่อยว่าผมต้องศึกษาเรื่องไหนของแฟลชแล้วก็ActionScript บ้างครับ เพราะถ้าศึกษาเองใหม่ทั้งหมดกลัวจะใช้เวลาเยอะอ่ะครับ  ขอบคุณล่วงหน้าด้วยครับ ไหว้

พูดเหมือนเคยเขียน flash แล้วเลยนะครับ ไม่น่ายาก โปรเจคจบมีเวลาให้ทำตั้ง 4 ปี ใช้ให้คุ้มครับ

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
ผมเคยเรียนแฟลชเมื่อประมาณ2ปีที่แล้วอ่ะครับ ตอนนี้ไม่ได้ใช้เลยความรู้คืนครูหมดแล้ว เลยอยากเริ่มใหม่ แล้วผมอยากจะจบในปีนี้ด้วยอ่ะครับ ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ
โอ้ว As 3  รอ อ.ก่อ  เลยครับ

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
หน้า: [1]