หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: การ export ไฟล์ เเต่ติดปัญหา ช่วยหน่อยคั  (อ่าน 4377 ครั้ง)
คือ จะทำอนิเมชั่น ให้พี่สาว ในวันเเต่งงาน ทำเสร็จเรียบร้อยเเล้วคับ เเต่export ไม่เป็น ลองมาหลายวิธีเเล้ว
ปัญหาที่เจอ มี

-export เป็น.avi มูฟวี่คลิปไม่ขยับ
 -export เป็น .meag ภาพเเตกไม่ชัด(มาก)

แล้วลองทำเป็นไฟล์ .swf เเล้วเอาไปแปลง ในยูลีด ก็ไม่ได้ ช่วยเเนะนำวิธี ที่เขาทำกันให้หน่อย อยากทำให้เสร็จเร็วๆ(จิงๆ ไปเปิดเป็นไฟล์.exe ก็ได้เเต่อยากลงยูทูบด้วยexe มันลงไม่ได้)

ถ้าทำไม่ได้จิงๆ คราวนี้คงต้องเเคปเจอ จอเอาแล้วคับ เสียดายถ้าทำเเบบนั้น เฮ้ย!?

ปลากินกุ้ง คนกินปลา
1. เปลี่ยน Movie script  เป็น  Graphic  แล้วก็ เพิ่มไทม์ไลน์ให้เท่ากับที่อยุ่ใน movie script ครับ ถ้าจะ Export  เป็น AVI
2. แนะนำให้แคปเจอร์ครับ 

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
เเล้วพี่ๆใช้โปรแกรมอะไร อัดกันครับ ผมลองมาหลายโปรเเล้ว มันกระตุก ปรับ25เฟรม30เฟรม12เฟรมต่อวิก็เเล้ว ยังกระตุก (อิอิ)

ปลากินกุ้ง คนกินปลา
ใช้ Camtasia ครับ ลองค้นกูเกิ้ลดูนะ

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
หน้า: [1]