หน้า: [1] 2

ผู้เขียน หัวข้อ: ออกแบบโลโก้มาช่วยวิจารย์หน่อยครับ  (อ่าน 7471 ครั้ง)
ช่วนออกความคิดเห็นหน่อยครับ
วิจารย์เต็มที่เลยครับ อยากฟังความคิดเห็นของคนอื่นครับ
ขอบคุณครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 มี.ค. 2012, 09:20 น. โดย vivalkiller21 » บันทึกการเข้า
ชอบ ๒ กะ ๓

มีอะไรต้องปรับปรุงแก้ไขบ้างครับ
ชอบอันสองครับ
ตัวที่เป็นเหมือนตัวเขียนหัวตัดกลัวว่าจะบางไป
ตัวคำว่า creative ดูชืดๆไปหน่อยเรื่องสีอะครับอาจจะปรับให้สีสดใสใกล้เคียงโลโก้ไปเลยครับ

ลองเสนอดูเล่นๆนะครับ ลองออกแบบที่ใส่เครื่องหมาย + ลงไปในโลโก้ดูสิครับ

"...ถ้าสายตาเราชินกับในที่มืดแล้ว คงยากที่จะเพ่งมองโลกภายนอกได้..."
พอดีออกแบบโลโก้มา
ขอความกรุณาช่วยวิจารณย์หน่อยครับ
เอาเต็มที่เลยอยากฟังความคิดเห็น
เล่าให้อ่านหน่อยครับว่าคิดอะไรยังไง กรี๊ดดดดด
งานเกี่ยวกับอะไร อยากโชว์อะไรแบบนี้ ไม่ต้องเขินครับ
เพราะมาแต่โลโก้ก็ดูได้แค่สวยกับไม่สวยเท่านั้นเอง

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
(ขอเอามารวมเป็นกระจู๋เดียวนะครับ)

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ

เหมือนพยายามเอาสองอย่างที่ขัดกัน เพื่อสื่อว่า สร้างสรรค์และเป็นระบบ อะไรประมาณนี้

แต่มันยังไม่กลมกล่อมครับ

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
มันมีตัวโมเดิร์น ตัวช้อย กับสี CMYK
ถ้าให้เลือก ผมชอบอัน 2 แต่เอาตัวหนังสือลงมาไว้ล่าง
อันที่ 3 เหมือน บ.แคปซูล

กำลังโหลดข้อมูล .....
อันนี้เป็นงานโรงพิมพ์ สิ่งพิมพ์ หรือกราฟิกใช่ไหมครับ
ชอบดีไซน์สีเหลื่อมๆ ซ้อนๆ กันของอันที่ 2
แต่ไม่ชอบตัวอักษร คือตัวอักษรนี่ไม่ต้องพยายามแย่งกันเด่นก็ได้ครับ

ชอบอันที่สองครับ เพราะอันที่ 1 ผมมองไม่เป็นตัว C นะครับ ซึ่งยังงงๆอยู่ว่าโลโก้อะไร

อันที่สองดูดีสุดละ แต่สโลแกนน่าจะเล็กลงหน่อย เปลี่ยนจาก Plus เป็น + ดีไหมอ่ะครับ (อันนี้แสดงความเห็น)
รับออกแบบสื่อสิงพิมพ์ ครับ
คอนเซปคือ คิดและออกแบบ ด้วยความ positive และ create ครับ
เวลาทำของตัวเอง มันหาจุดยืนไม่ค่อยได้อ่ะครับ (ไม่รู็ทำไม 555)
ขอบคุณพี่ๆมากครับ เดี๋ยวจะปรับปรุงมาให้ดูใหม่ครับ
แบบแรกไม่สวยเลยครับ อ่านยากด้วย
แบบสอง ชอบความเป็น cmyk ที่สื่อความเป็นโรงพิมพ์ แต่ก็ยังสื่อไม่สุด ฟอนต์ยังไม่สวยครับ
แบบสาม ไม่รู้เลยว่าเป็นโลโก้อะไร

แล้วทั้ง 3 ตัว ยังไม่ค่อยเห็นความ create ซักเท่าไหร่ครับ plus ด้วย
การมีตัว C หลายๆ ตัว มันสื่อไม่ถึงคำว่า creative plus ครับ

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>
อืมม ขอบคุณมากครับ จะลองแก้ไขดูนะครับ
อันที่สอง เกือบลงตัวสุดครับ ลองปรับตัวอักษรดู ส่วนที่เป็นโลโก้หลักลองอีกนิดน่าจะโอเค เหมือนมันไขว้กันยังไม่ลงตัวครับ

นักเขียนการ์ตูนรายปี
หน้า: [1] 2