หน้า: 1 [2]

ผู้เขียน หัวข้อ: ออกแบบโลโก้มาช่วยวิจารย์หน่อยครับ  (อ่าน 7473 ครั้ง)
ชอบโลโก้แบบแรก โลโก้สวยดี แต่ไม่ทำให้รู้สึกหรือเข้าใจถึงที่มาที่ไปของโลโก้และชื่อตัวหนังสือกับสีมันธรรมดาไป
ไม่ใช่ว่าธรรมดาแล้วไม่ดีนะ แต่มันดูไม่ชัดเจน อีกอย่าง ตัวหนังสือสีเหลือง Y-100 บนพื้นขาว จมครับ
แต่ถ้าถามว่า งั้นจะให้วางตัวหนังสือมุมไหนดี ตอบไม่ได้ กร๊าก

โลโก้แบบที่สองดูเพลนกว่า แต่ดูดี ดูแล้วเอ้อ มันดูมีนัยยะ
ชอบตัวหนังสือและสีที่เรียบของโลโก้อันที่สอง
แต่คำว่า ปริ้นติ้งแอนดีไซน์ ฟอนต์มันดูไม่เข้ากับตัวหนังสือบรรทัดบนป่ะครับ

อันที่3 ไม่พูดถึง
ดูแล้วเหมือนรายการทีวีหรือโลโก้อะไรสักอย่าง
อ้อ ตัวหนังสือสีน้ำเงินกับน้ำเงินที่จางลงนั้น ระวังมันจะไม่ต่างกันเลยนะครับ สีมันใกล้กันเกินไป  ไหว้

หน้า: 1 [2]