หน้า: 1 2 [3] 4

ผู้เขียน หัวข้อ: ปรึกษาเภสัชกร  (อ่าน 29871 ครั้ง)
 กร๊าก โหยปิ๊ก ใครว่ากิ๊กว่าง
พรุ่งนี้ - จันทร์ ก็ไปเที่ยววว ..

กลับมาก็ต้องอัพรูป แต่งรูป อีก
555+

ท่องเที่ยวเป็นงานหลัก ถ่ายรูปเป็นงานรอง
วาดรูปเป็นงานอดิเรก ขายยาเป็นงานประจำ
พี่กิ๊ก Ponstan 500
ถ้าเม็ดเดียวไม่หาย กินเพิ่มได้เลยมั๊ยคะ
หรือต้องรอกี่ชั่วโมงอะ

เป็นเมนส์ปวดท้องมากกกกกกกกกกกกกกก ฮือๆ~
Ponstan 500 mg
ปกติ แบ่งทาน 1 เม็ด 3 เวลาหลังอาหารทันที
ถ้ากินไปปุ๊บแล้วยังไม่หาย ยังไม่ต้องทานเพิ่ม เดี๋ยวจะกัดกระเพาะ

พี่ว่า น้องมินท์ ลองหาถุงน้ำร้อนประคบๆ หน้าท้องไปก่อนดีมั้ย
ถ้าปวดมากจริงๆ ทาน พารา 2 เม็ดได้จ๊ะ

ท่องเที่ยวเป็นงานหลัก ถ่ายรูปเป็นงานรอง
วาดรูปเป็นงานอดิเรก ขายยาเป็นงานประจำ
ขอบคุณฮับ
ถุงน้ำร้อนไม่สะดวกอะค่ะ คงต้องกินยาสินะ ฮือๆ~
มีวิธีแก้เมนส์ชั่วคราว สนใจมั้ย  น้องดำ

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>
9 เดือน น้องดำ

กาก
แล้วพวก ร้อนในกระหายน้ำ

เขาว่า กินพวกยาขมตราใบห่อ ยาขมนั่นนู่นนี่ แม่ซื้อให้กินบ่อย เวลาแบบปากลอก หิวน้ำบ่อยๆ ตัวรุมๆ ไรงี้อ่ะครับ
มันกินได้จริงไหม

พี่กิ๊กตอบให้เค้าด้วย  เกย์ออก

เอาจริงการไปหาหมอนี่คือให้ชัวร์ว่าเป็นการอักเสบจากเชื้อโรคจริงๆ มากกว่าฮะ ไม่ใช่มั่วๆ มากินยาฆ่าเชื้อให้เชื้อดื้อยาเล่นเงี้ย

แล้วพวก ร้อนในกระหายน้ำ

เขาว่า กินพวกยาขมตราใบห่อ ยาขมนั่นนู่นนี่ แม่ซื้อให้กินบ่อย เวลาแบบปากลอก หิวน้ำบ่อยๆ ตัวรุมๆ ไรงี้อ่ะครับ
มันกินได้จริงไหม

ส่วนประกอบในยาขม จะเป็นยาแผนโบราณ ที่มีฤทธิ์เป็นยาเย็น ส่วนประกอบในนี้ทั้งหมดเป็นสมุนไพรจีน
เป็นยาขับปัสสาวะอ่อน ๆ ช่วยเจริญอาหาร

^^" มันเหมือนไ่ม่เกี่ยวกับอาการร้อนใน หรือเป็นไข้อะไรเลย
แต่จากเท่าที่คิดเอาเอง ... คิดว่า มันจะทำให้เราหิวน้ำบ่อย
พอเราทานน้ำเยอะๆ ฉี่บ่อยๆ ร่างกายได้ระบายความร้อน

ไข้ก็ลง ..

ลันล้า ยาแผนโบราณนี่ มันล้ำลึกหนะ

ถามอีกละกันครับ

ซื้อยาถ่ายพยาธิมากิน
ในฉลากมันไม่มีบอกว่าต้องกินตอนไหน
รู้แค่ว่าต้องกิน 400 มิลลิกรัมสำหรับผู้ใหญ่ Albendazole 200 mg 2 Tablets

ถามว่าผมกินก่อนนอน หรือว่ากินหลังอาหารมื้อไหน หรือว่ากินก่อนอาหารหรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับ  ไหว้

คำเตือน ภาพข้างล่างนี้อาจจะไม่ค่อย หฤหรรย์นัก ผู้มีจิตใจไม่เข้มแข็งพอ กรุณาอย่าเลื่อนลงไปดู  ไหว้

อาการเจ็บด้านข้างๆของนิ้วเท้าซ้าย สาเหตุน่าจะมาจากการใส่รองเท้า ตะบี้ตะบันใส่หัวแหลมเปี๊ยบ
เพราะต้องออกงานบ่อย ไม่ใส่ไม่ได้ เพราะมีคู่เดียว  ฮ่าๆ ฮือๆ
ต่อมาเริ่มเจ็บและบวม ทนใส่อีกนิดหน่อยโดยการเอาปาสเตอยาแบบผ้ามาปิด จนไม่ไหวละเจ็บเหลือ ฮือๆ~
ก็เลยไปเอากรรไกรตัดเล็บตัดหนังซะจนเลือดออก ก็ไม่มีไรดีขึ้น
เลยปล่อยมันเจ็บๆ ไปแบบนั้นคิดว่ามันคงจะหายเอง
ผ่านมาสักสองอาทิตย์ยังไม่ดีขึ้น ก็เลยตั้งใจว่าตัดหนังทิ้งอีกครั้ง เผื่อว่าจะมีหนองจะได้หายเจ็บ
พอตัดปั๊บ ไม่เห็นมีหนองเลย เลือดพุ่งปรู๊ดปร๊าด

คุยกับพี่กิ๊ก นึกว่าอาการจะเป็นตาปลา แต่ตาปลา ไม่น่าจะบวมนะ
ช่วยชี้แนะด้วยครับ เภสัชกรสาว  ไหว้

ถามอีกละกันครับ

ซื้อยาถ่ายพยาธิมากิน
ในฉลากมันไม่มีบอกว่าต้องกินตอนไหน
รู้แค่ว่าต้องกิน 400 มิลลิกรัมสำหรับผู้ใหญ่ Albendazole 200 mg 2 Tablets

ถามว่าผมกินก่อนนอน หรือว่ากินหลังอาหารมื้อไหน หรือว่ากินก่อนอาหารหรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับ  ไหว้
ยาถ่ายพยาธิทานพร้อมอาหาร ได้เลยจ๊ะ มื้อไหนก็ได้ ^^

ส่วนนิ้วว เท้า น้องออย ก็ไม่ต้องไปตัดหนังอะไรออกแล้ว
ดูๆ แล้วมันบวมเป่งจากข้างในไม่ใช่ตรงส่วนผิวหนังชั้นนอก
บางส่วนน่าจะเกิดจากการเสียดสีของรองเท้ากับนิ้ว มันก็เกิดการอักเสบ
ยิ่งไปตัดหนังเอง เลือดออก ระวังจะเป็นแผลติดเชื้อ นะจ๊ะ

ที่ทำได้ ก็แค่แนะนำให้
เปลี่ยนรองเท้่า ...
ถ้ายังบวม เป่ง ทั้งๆที่รองเท้า ก็เปลี่ยนแล้ว ไม่ได้มีอะไรไปเสียดสีมันแล้ว ก็ยังไม่ดีขึ้น
อาจจะต้องไปหาหมอ

หรือไม่ก็ไปปรึกษาหมอแมวก่อน   ปลื้ม

หาหมอนี่ แบบนี้ต้องไปหาหมออะไรอ่ะครับ
หมอผิวหนัง หรือว่าหมอศัลทั่วไป  ไหว้

ไปหาหมอผิวหนังก่อนเลยดีกว่า ^^

หมอผิวหนังขาวๆ ผิวหนังตึงๆ ชอบโชว์ผิวหนัง อ๊าง~

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>
หน้า: 1 2 [3] 4