หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: dingbat font  (อ่าน 4293 ครั้ง)
ถ้าจะทำ ดิงแบทฟอนต์ สามารถใช้เทมเพจ เหมือนเทมเพจ ตัวอักษรได้ไหมคะ
ใช้เทมเพลตภาษาอังกฤษได้เลยครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
แล้วกรณีที่มีออฟชั่นเสริมอย่างเช่น Option , Option+shift หล่ะคะต้องตั้งค่ายังไง ตอนนี้ทำทีสิสเรื่อง picture font อยู่คะ งงกับการใช้โปรแกรม Font Lab ถ้าพอรู้วิธี ช่วยแนะนำด้วยนะคะ :)
โอ้ ถ้าแบบนี้ไม่ได้ครับ
เพราะ Keystroke พวกนี้ไม่เกี่ยวกับฟอนต์ละ แต่เป็นเรื่องของแต่ละระบบปฏิบัติการจ้ะ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ถ้าอย่างนั้นพอจะมีวิธีอื่นอีกไหมคะ ที่จะสามารถเอาดิงแบทฟอนต์ไปไส่ในแป้นพิมพ์เพิ่ม นอกเหนือจากตัวอักษรที่มีอยู่แล้ว และสามารถเขียนโคดสำหรับปุ่มที่กล่าวไว้ข้างต้นขึ้นมาไหม่ได้ไหมคะ
ต้องไปห้องโปรแกรมมิ่ง ครับ

เปลี่ยนแนวคิดเพื่อการใช้ Typography ให้ถูกต้องตามหลักสากล
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะค่ะ :)
หน้า: [1]