หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: ถามวิธีทำอนิเมชั่นใน page flip  (อ่าน 5712 ครั้ง)
ถามวิธีทำ page filp โดยให้อนิเมชั่นเริ่มเล่นตอนที่เราเปิดหน้านั้นครับ

คือผมใช้ pageflip_v213 ครับ พอลองใส่ อนิเมชั่นดู
ปรากฏว่ามันเล่นอนิเมชั่นก่อนที่เราจะเปิดหน้านั้นขึ้นมาครับ

ผมอยากให้มันเล่นหลังจากที่เราเปิดหน้านั้นๆก่อนน่ะครับ ไม่งั้นมันจะเล่นอนิเมชั่นจะจบก่อนที่เราจะเปิดหน้านั้นๆเป็นเเน่เเท้ >_<

ผู้รู้รบกวนชี้แนะด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
ถ้าจำไม่ผิด ผมใช้ของ Sovo น่าจะคล้ายๆกัน

คือทำ AS ในหน้า แอนนิเมชั่นเป็น...

แอบอ้าง
stop(); // สั่งให้หัวอ่านบน stage หยุด
      function onVisible() { // ฟังก์ชั่นนี้จะทำงานเมื่อหน้านั้นๆ แสดงผลขึ้นมาใน DPF
         clipMC.gotoAndPlay(2);
      }
      function onInvisible() { // ฟังก์ชั่นนี้จะทำงานเมื่อหน้านั้นๆ อยู่ในระยะไม่แสดงผลใน DPF
         clipMC.gotoAndStop(1);
      }   
หน้า: [1]